ขอระบายเกี่ยวกับร้านทำเทอร์โบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย wUt-Td27, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    วันนี้เอา โบ7M จะไปเปลี่ยนกะลูกเก่าที่ใช้อยู่พอถึงร้าน เอาให้เจ้าของร้านเขาดู เจ้าของร้าน บอกว่าหูยเล่นทำมัย7M มันเก่าแล้ว ตัวนี้ไม่ใช่7M ด้วยถ้า 7M มันจะมีตัวAอีก ใช้ไปก็ไม่ทนอัดมากๆใบก็ขาดบูทได้แค่20ปอนด์ เอาของพี่ดีกว่า GARRETT a/r60 7500 พร้อมใส่เลย หรือจะเอาอีกตัว Td06-10 แค่15500เอง ดู7M ตัวนี้ดูสิน้ำก็เยิ้มไม่ดีๆ ใบหลังนี่สงสัยรั่วด้วยมั้งเนีย(มันพูดไปนั่นเหมือนใช้เครื่องตรวจสอบแล้วผลออกมาว่าหลังรั่วทั้งๆที่มองแค่ตาเปล่า) สู้ลูกเดิมที่ใส่ไม่ได้(ลูกเดิมมันเป็นGARRETT M24 A/R42มันสู้7Mได้ด้วยเหรอผมนึกในใจ) เจ้าของร้านมานพูดแบบนั้น ส่วนของผมได้มา มานมาจากญี่ปุ่นสนิมมันก็ต้องมีเกาะตามโข่งบ้างแล้วไอ้น้ำที่เยิ้มหน่ะ ผมให้คนขาย ที่ขายให้ผมล้างให้มันเลยเยิ้ม แมร่งเชียร์แต่ของตัวเอง 7500 พร้อมใส่ เน่ากว่าลูกผมอีกโข่งหน้าก็พ่นสีมา ผมไม่พูดอะไรเลยขับรถกลับออกมา พี่ๆช่วยฟันธงหน่อยสิครับว่า 7M มันยังน่าเล่นอยู่หรือป่าว รถผมไม่ได้ทำไปวิ่งในสนาม เครื่องก็ Td27 นิสสัน บูทขำๆสัก15ปอนด์วิ่งในเมือง นานๆออกต่างจังหวัดที รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ แล้วก็เสียความรู้สึกกับร้านที่เชียร์แต่ของตัวเองมากครับ โบตัวเเรกก็ไปทำที่ร้านมันเซ็งจิตเรย

2. ถ้าบูสต์แค่นั้นเล่นได้ครับสำหรับ 7M

แต่มันจะไม่ได้จี๊ดจ๊าดเท่า TD05 ทนด้วยมาไวถ้าใช้ในเมือง ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับโข่งหลังของเทอร์โบทั้ง2ตัวด้วยครับ

ถ้าเทียบกับตระกูล GARRETT เพราะผมได้ยินมาว่าตระกูล GARRETT แกนเล็กครับอ่าครับ

ถ้าจะเปลี่ยผมแนะนำ TD05 ดีกว่าครับถูกด้วย(แต่ต้องรอจังหวะดีๆ)

ปล.ลองฟังความคิดเห็นหลายคนเพื่อประกอบการตัดสินใจ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เข้ามารับความรู้ครับ อิอิอิ

4. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ยังหาร้านทำไม่ได้เรย ราคาเปลี่ยนหน้าแปลนคอเฮดเดอร์ กับทำหน้าแปลนจากโข่งหลังไม่รู้จะแพงหรือป่าว

5. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    7Mยังน่าใช้อยู่ครับ บูสได้30ปอนด์ ผมเชียร์ให้เล่น7M ร้านทำผมขอแนะนำอู่อาร์ท เทอร์โบ สาย1 ลองโทรสอบถามได้ครับ Tel.086-616-8621 มีผลงานการันตีให้เห็นอยู่

6. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ความรู้คับ...

7. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    7Mก็ดีแล้วครับไม่ต้องไปเปลี่ยนหรอก

8. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆคอมเม้นครับ จะเปลี่ยนทั้งทีก็อยากให้มันดูดีมากกว่านี้ เพือ่นก็เชียร์7Mครับ แต่ตอนนี้ มี Td06-10 ว่างอยู่1ตัวชักเกิดกิเลสแล้วสิครับอิอิอิอิ

9. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    7Mอัดได้เลยครับ2บาร์ ขอแค่แรงดันน้ำมันเครื่องไม่ตกนะครับ มันไม่พังหรอกแต่โบมันมีลิมิตแค่1.5เท่านั้นแหละครับบูสมากไปก็จะรู้สึกไม่แตกต่างแล้ว ถ้าจะบูสเยอะๆ 06-07ดีกว่าครับ อึดทนบูสได้เยอะมาไวๆ

10. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    CT26A กับไม่มี A มันต่างกันที่ใบหน้าคับ ตัวที่มีเอใบหน้าจะใหญ่ต่างกันนิดหน่อย ผมเคยสัมผัสมาแล้ว 4 ลูกคับ
    ตอนนี้ก็ใส่อยู่คับ ใส่กับเครื่องเจออโต้รีดโข่งหลัง บอกตามตรงว่าเป็นเทอร์โบที่ดีลูกนึงคับ แต่ต้องบูสหนักหน่อยบาร์ขึ้น ดึงดีทีเดียวคับ

7M โอเคนะคับ

11. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบ Thank .ให้ทุกคนเลย

12. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    มาเก็บฟามรู้คับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้