ถามเรื่องเทอร์โบครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย wut., 11 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    เทอร์โบ TD06 ใบเรียง กับ TD05 ใบซ้อน อยากรู้ว่าแบบไหน ทำลม+แรงม้า+ ดึงยาวมากกว่ากันครับ ตอนนี้ใช้ 06 อยู่ กำลังตัดสินใจเปลี่ยนเป็น05ใบซ้อน (ใบหน้า06 ใหญ่กว่า แต่ใบหลังและโข่งหลังเท่า05ครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2009
  2. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    มารอคำตอบเป็นเพื่อนคร้าบบบ

แต่ผมใช้ TD05H ใบซ้อนอยู่จ้า...

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อยากได้ TD05H ใบซ้อนจัง ๕ ๕๕๕
    เด่วผมจะไปโขมย อิอิ

4. wut.

130
    0
    0
    06 ที่ผมใช้อยู่ มาเร็ว เกินไป ทำให้หมดเร็ว และ ดึงไม่ยาวเลย ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนโข่งหลังให้ใหญ่ขึ้น หรือจะหา 05 มาใส่แทนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

5. อ่าวเอก เปลี่ยนโบ ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย แหมซุ่มตลอดเลยนะ ขานี้ อิอิ แรงๆจัดไป
    ปล.พี่เจ้าของกะทู้คงต้องรอเซียนๆมาตอบอ่ะครับ ช่วงนี้คงไม่ค่อยมีใครอยู่ หนีไปปะแป้งสาวๆกันหมด...อิอิ

6. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อิอิ

เซียนเทอร์โบ ไปสาด..... ญ กันอยู่ คริๆ

7. wut.

130
    0
    0
    ผมใช้ TD06 19C อยู่ เป็นใบเรียง อยากจะเปลี่ยนเป็นใบซ้อน ของอะไรดี จะดีขึ้นไหม

8. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    รอเทพมาตอบครับ แต่ส่วนคัวผม 05h แน่นอนครับ

9. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ตอนนี้พี่ไส่ TD06 ไบหวี
    ถ้าพี่ จะไปไส่TD05H ก้อได้
    แต่มันก้อยังหมดไวอยู่ดี
    เพราะเคยไส่

แต่ผมแนะนำ ไห้ ขยับ เล่น มิตซู TD06-5 โข่งหลังเบอร์8
    สเปกใกล้เคียงกับ TD06-20G Greddy
    มาหนักหน่วง ดึงยาว กว่าเดิมแน่ครับ

รอเซียนๆมาเพิ่มเติมอีกทีครับ

แก้ไขล่าสุด: 25 เมษายน 2009
  10. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    หนักเหมือนรถแชมป์เลยป่ะ

11. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    อัพครับ รอผู้รู้มาตอบครับ อยากรู้เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้