รบกวนหน่อยค๊าบ เรื่อง Timer

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Hack01, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    พอดีว่าผมไปซื้อ Timer ของ Greddy มา รุ่นจอฟ้านะคับ ( รุ่นใหม่ )

ซื้อมาได้ซักพักละ แร้วไปให้ร้านนึงติดเขาบอกติดเปนแต่ดันใช้ได้แค่ตั้งดับเครื่อง :confused:

คือรุ่นนี้มันเช็คได้หลายอย่างอะคับ ทั้ง 400 ม. เช็ตแบต ชิฟไลท์ ฯลฯ

มีร้านไหนพอจะติดแบบใหม่ได้ไหมคับ ขอบคุณคับ :)

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แบบ พวก speed เช็คแบต มันต้องต่อเข้ากล่อง ด้วยน่ะครับ

3. Hack01

155
    6
    0
    ต่อเข้ากล่องเหรอคับ มันต่อยากไหมอ่า ผมก็ไม่เคยต่อด้วย T-T

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ลองดูครับ น่าจะพอช่วยได้สำหรับ Pin ที่จำเป็นสำหรับการต่อ ไม่น่ายากนะครับ โดยนำสายสีม่วงของตัว Timer ต่อเข้าสาย Speed ของกล่อง ECU ครับ

ปล. ปลั๊กกล่องของ Coupe ผมไม่แน่ใจว่าอันไหนนะครับ ลองดูที่กล่องน่าจะแยกออกนะครับ

5. Hack01

155
    6
    0

ขอบคุณมากคับ คุน Mugen เปนแนวทางได้ดีเรยค๊าบ *0*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้