ถามขนาด Clutch + Flywheel ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toppy741, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    รบกวนพี่ๆนิดนึง
    ขนาด Clutch และ Flywheel ของ D16Y4 กับ D16Y8 เท่ากันไหมครับ
    ถ้าไม่เท่ากัน อยากรู้ว่า
    D16Y4 กับ D16Y8 ขนาดเท่าไร (กี่มิลมิเมตร)
    ขอบคุณมาครับ

GaB ถูกใจสิ่งนี้
  2. toppy741

74
    4
    0
    ช่วยหน่อยครับ ที่ บ.เขาจะให้เอาไปใส่ทดลองงานตัวใหม่ อยากรู้ขนาดครับ

3. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ตัวเทคไม่เทค(Y4Y8)
    ขนาดเท่ากันครับ
    แต่ปี96 จะเป็น9นิ้ว ผ้าเบิกตัว EF (เบอร์พาร์ทเดียวกัน เบิกจาก0) ใส่ได้ทันที
    แต่ปี97-99 ฮอนด้าได้ย้ายโรงงานประกอบใหม่ ทำให้พาร์ทหลายตัวเปลี่ยนเหมือนกันเป็นขนาดใหญ่กว่า1นิ้ว ครับ
    ต้องดูปีครับผม เทคไม่เทคย้ำว่าเท่ากัน

ปล.อันนี้คือจากที่ผมเปิดเล่มพาร์ทอะไหล่ดูจาก0นะครับ

T@O ถูกใจสิ่งนี้
  4. toppy741

74
    4
    0
    ขอบคุณมากเลยนะครับ เท่าที่หาข้อมูลได้ ก็ 200-215 mm.

เล่าให้ฟัง พอดีบ.ที่ผมทำงาน (exedy น่าจะรู้จักกันนะ) จะพัฒนาคุณสมบัติของครัชใหม่ แต่เป็นงาน After market นะ ไม่ใช่ OEM ก็เลยจะมาทดลองใช้กับรถผมเอง เลยจำเป็นต้องรู้ขนาดครับ

T@O ถูกใจสิ่งนี้
  5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เป็นกึ่งๆคลัตช์ซิ่งเลยรึเปล่าครับ หรือว่ายังไง?

6. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    จะให้ช่วยทดสอบไหมครับ ชือนี้เป็นที่รู้จักกันดี งานคงออกมาอยู่ในระดัละครับ

อิอิ ถ้าต้องการคนช่วยทดสอบบอกนะครับ

7. toppy741

74
    4
    0
    ไม่ใช่ครับ เป็นงาน AFTER MARKET น่ะครับ อิอิ

ถ้าซิ่งจะใช้ชื่อ racing clutch อ่ะ

ตอนนี้ R&D ที่ญี่ปุ่น จะย้ายมาที่ไทยแล้ว คงมีของใหม่ๆออกมาเยอะ ข้อมูลทั้งหมด ค่อนข้างจะเปงความลับ ขออภัยด้วยๆๆๆๆ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าจะมีแนวๆเป็นของซิ่งออกมาละก็ มาบอกกันด้วยนะครับ อิอิ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้