หลอดไฟรถยนต์แท้ดูอย่างไร phillip Osram

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prajuab.d, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    พอดีหลอดไฟขาด ไปซื้อหลอดไหม่ แต่แปลกใจ ทำไมมันถูกมาก หลอดละ 100 บาท ของ Phillip 90/100 w. แต่มันถุกเกินไปนะสิ (พอดีผมใจชุดเพิ่มไฟ) หลอดเดิมเป็น OSRAM ซึ่งก็น่าจะเป็นของ ปลอมเช่นกัน (หลอดละ 120 บาท )

สอบถามผู้รู้ของแท้ดูอย่างไร ราคาประมาณเท่าไหร่ และ ใช้ของ Phillip หรือ OSRAM ดี แนะนำหน่อยครับ

2. ราคาซื้อจามร้านอะไหล่ ก็ราคานี้แหล่ะครับ ไม่ปลอมหรอก

3. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ใส่ตั้ง 90/100w เลยเหลอครับ ไม่กลัว โคมใหม้เหลอครับ

4. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ขั่วหลอดไม่ละลายหรอครับ ของผมเคยใส่วัตสูงๆ ละลายหมดเลย

5. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    ผมใส่ 80w ขั้วละลายไป 2 รอบแล้วคับ

ตอนนี้ลดเหลือ 60w แล้ว

ราคาประมาณนี้แหละคับ
    มันจามีOSRAMเป็นตัวปั้ม(เป็นรอยกดตัวหนังสือที่ขั้วหลอดตรงที่เป็นอลูมิเนียมอ่ะคับ)
    ที่ผมซื้อมานะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้