เบื่อๆๆเซ็งๆๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wutalfa, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    ขอระบายหน่อยครับไม่รู้มันอะไรกะนักกะหนาไอ้นู้นก็เสียไอ้นี่ก็เสียเกียร์มันดันเสียสตาร์เมื่อเช้าดันสตาร์ไม่ติดอีกเรียกช่างมาดูช่างบอกว่าจานจ่ายเสียอีกมันจะอะไรกันนักกันหนาช่วงล่างก็ดังยางก็หมดสภาพหมดตัวแล้วคร้าบ........:cry::cry::cry:

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใจเย็น ๆ ครับ
    ประเมินก่อน ซ่อมไหวมั้ย หรือจะเปลี่ยนเครื่อง จะได้จบเลยทีเดียว

หรือจะขาย แต่ขอให้เป็นทางสุดท้ายละกันครับ

3. wutalfa

194
    110
    0
    ขอบคุณครับพี่ตั่นตอนนี้รู้สีกไม่อยากทำอะไรเลยแบบว่าซ่อมทีมีแต่ค่าใช่จ่ายตลอดอยากจะขายเหมือนกันแต่ยังผ่อนไม่หมดเลย..อิอิกำ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ช่วงมรสุมเข้า
    ขอให้ผ่านไป ด้วยดี ครับ

เคยเป็น จนท้อ คันเก่า จำได้ไม่ลืม

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มันถึงอายุเปลี่ยนอะไหล่นะคร๊าบบบ...
    เปลี่ยนแล้วไม่พังที่เดิมถือว่าจบคร๊าบบบ...
    ขอบให้จบทุกอย่างไวไวคร๊าบบบบ.... :D:D:D

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    พี่พ้นช่วงนั้นมาแล้วอ่ะนะ ผ่านมาได้ด้วยดี
    พร้อมหนี้ก้อนโต อุอุ

มีกำลัง ก็สู้กันไป อย่าท้อครับ

7. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    b11 สู้สู้

8. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0
    มีไรก็โทรปรึกษาคนใกล้ตัวซิคร้าบบบบบบพี่ขวัญไง

เพราะ กว่าผมจะมีวันนี้ได้ก็พี่เค้านี่แหละคับหาของให้ได้ราคาถูกด้วย

พี่ได้ติดต่อพี่ขวัญบ้างมั้ยล่ะคับบ้านใกล้เรือนเคียง:D:D:D

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ใจเย็นๆ พยายามแก้ปัญหาให้ตรงจุด

เอาใจช่วยนะครับ

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สู้ๆ หายไวๆนะคร๊าบ :D :D :D

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    อันไหน จำ เป็น ต้อง ซ่อม ก็ จัดการ ก่อน ดีกว่าครับ
    ใจเย็น ๆ ครับ ซ่อม เสร็จ ก็ จบ ครับ

12. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ค่อย ๆ ทำกันไปครับ เข้าใจความรู้สึกเลยอ่ะ ซ่อมจนเบื่อ...

13. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    สู้ ๆ ครับคุณวุฒิ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ด้วยดี เออ วันนี้ไปดูจานจ่ายมาให้แล้วนะครับ ยังเก็บไว้อยู่ แต่มันเป็นทองขาวธรรมดาอาะดิครับ ไม่ใช้อะไรนะ CDi (ถูกป่าวว่ะเนี๊ย)สภาพไม่สู้ดีเลย สนิมกินบาน แต่ก็เอาใจช่วยนะครับ แล้วตัดสินใจได้เมื่อไหร่ ว่าจะซ่อมหรือจะลงเครื่องใหม่แจ้งข่าวมาบ้างนะ อยากรู้ข่าวคราวเหมือนกันในฐานะขับรถ B11 เจ้าแก่น้อยเนี๊ยเหมือนกัน ถ้าเกิดว่าตัดสินใจจะซ่อมไม่ลงเครื่องใหม่ หาจานจ่ายให้ได้ก่อนละกันครับ(ผมก็หาไม่ได้แล้วเหมือนกัน) ส่วนเรื่องเกียร์ เอาของผมไปใส่ให้รถวิ่งได้ก่อนก็ได้นะครับ เรื่องตังค์มีเมื่อไหร่ค่อยจ่ายละกัน เอางั้นมั้ย เป็นอีกแนวทางเลือก สู้ ๆ ครับ ขุนพล B11

ผมผ่านช่วงนี้มาสองรอบแล้วครับคุณวุฒิ นึกภาพคุณวุฒิออกเลย เอาใจช่วยนะครับ ถือว่า นั่นแหละคือคุณค่าของชีวิตคร๊าบ อิอิ เดี๋ยวแจกรถเข็น 1 คัน

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอาใจช่วยละกันครับ
    ถ้ายังรักรถคันนี้
    ผมก็เคยท้อจนอยากจะเลิก
    สุดท้ายปั้นต่อมาจนถึงทุกวันนี้
    เพราะไม่อยากเป็นหนี้ผ่อนรถใหม่:D

15. wutalfa

194
    110
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆและน้าๆที่อยู่ใน ST คลับทุกคนครับแค่นี้ผมก็ซึ้งและครับหวังว่าคงจะผ่านไปด้วยดีขอบคุณอีกครั้งครับ[/COLฃ OR]

16. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ผมก็กำลังอยู่ในภาวะแบบเดียวกับคุณครับ

รถก็วิ่งตื้อๆ 120 แบบ หืดจับ เหมือนอั้นๆ น่าจะมาจากกรองอากาศตัน (เดาเอง)

เมื่อคืนจะออกไปรับพันละเมีย ออกพ้นประตู ยางดังผับๆๆๆ จอดมาดู ยางหลังแบนแต๊ดแต๋ (สงสัยตะปู)...

เงินช่วงนี้ ช็อตอย่างแรง แบบชนเดือนกระดิกไม่ออกเลย...

กลุ้มทั้งคืนเมื่อคืน คิดโทษตัวเองต้องมาทำให้เมียลำบาก เพราะความอยากได้รถ (มือสอง บี14)...

ตื่นเช้า มาทำงานเหม่อๆ...

ตอนนี้อ่านกระทู้นี้มีแรงฮึด คิดว่าจะคุยกับที่รักดูว่า จะกัดฟันรูดบัตร เปลี่ยนยางคู่หลัง (คู่หน้าเปลี่ยนได้ 2เดือน)...

ตอนนี้รอให้แฟนเลิกงาน จะได้ปรึกษากัน

สิ้นเดือน แม่ยาย (แม่เมีย) จะมาเยี่ยม เลยเครียดเรื่องเงิน เพราะต้องทำให้เค้ารู้ว่าเราอยู่แบบไม่ลำบาก เพราะแม่เมีย ห่วงลูกเค้ามาก กลัวลูกลำบาก เราก็สงสารแก แกแก่แล้ว T_T

สู้ๆ

17. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สู้ๆ

sunny_green ถูกใจสิ่งนี้
  18. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    ใจเย็น ๆ เอาใจช่วยอีกแรงครับ

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อย่าง น้อยๆ ซ่อม โน่น นี้ ยัง ดี กว่า ชน หนัก ครับ

20. wutalfa

194
    110
    0
    เรามันหัวอกเดียวกันยังไงก็เอาใจช่วยครับ..ตอนนี้ผมคิดว่ายังอื่นไม่สำคัญขอให้ห่วงปากท้องของตัวเองดีกว่า

21. sunny_green

330
    50
    0
    ครับ ช่วงนี้ ผมพยายามคิดว่า คนอื่นที่เค้าลำบากกว่าเราก็มี คนพิการ เค้ายังสู้ เรามีครบทุกอย่าง ก็ต้องสู้ให้ได้มากกว่าเค้า

สู้ๆ

22. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    สู้ ๆ ครับเพื่อน ๆสหาย Sunny

23. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ เกาให้ถูกที่คัน ครับ ท่องให้ขึ้นใจ
    เป็นกำลังใจให้ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

24. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้ ทุกท่านครับทึ่ ประสบปัญหา ช่วงก่อน แสน โล
    ผม ซ่อม จน วัน เว้น วัน เลย ตอนนี้ เปลี่ยนหมดแล้ว

ส่วน เรื่อง ยาง พี่ ไม่ลอง ปะ ก่อนครับ
    ถ้า รั่ว จาก ตรง จุก เติม ลม เปลี่ยนได้ ครับ ตัว ละ 60 บาท ราคา ไม่น่าเกิน 80
    หรือ จะ เอา ยางอะไหล่ แก้ ขัด ก่อนก็ ได้ครับ
    อีกวง ลอง ยืม เพื่อนบ้านดู

25. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สู้ สู้ ครับ พี่ น้อง

ปัญหา มา ปัญญามี

ช่วง นี้ ก็ อดทน เหนื่อย กัน นิด นะ ครับ

จัด การ สิ่ง ที่จำเป็น และ สำคัญที่สุด ก่อน

เอา ใจ ช่วย ให้ ผ่าน ไป ด้วย ดี นะ ครับ

26. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0

ตกคำว่าน้องด้วยคับพี่น้อยใจดีมั้ยเนี่ย:D:D:D

27. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เป็นอยู่บ่อยๆ ครับ ค่อยๆทำ

28. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อะไร ๆ เดี่ยวก็ดี ขึ้น

ท้อได้ แต่ไม่ถอย :D

29. wutalfa

194
    110
    0
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม...

30. sunny_green

330
    50
    0
    เปลี่ยนยางละครับ วันนี้ รูดบัตรไป 4 พัน เปลี่ยน 2 เส้นหลัง (รั่วเส้นหลัง1เส้น) hankook optimo k406 185-65-14 เส้นละ 1500 (สระบุรี) ตั้งศูนย์ เปลี่ยนกรองอากาศ ตกแล้ว 3500 ซื้อ ฟิลิป ป๋องฟ้า ป๋องเล็ก 160 ฉีด แอรโฟลไป 2-3 ปื๊ด ออกตัวเบาขึ้น กว่าเดิม....เหลือแต่ลอง ว่ามันวิ่งฉิวเหมือนตอนซื้อมาเมื่อ ต้นปีมั้ย เหอๆ ...

ให้ช่างเช็คยางแท่นเครื่อง+เกียร์ (ออโต้) ให้ ช่างบอก หูยึด เค้าแปลงมาหมดเลย เวลา เกียร 1ไป2 มันกระแทกครับ ดังแรงมากตามแรงที่กดคันเร่ง เร่งมากดังมาก เร่งน้อยดังเบา งุงิ...ช่างบอก เปลี่ยนไม่เป็น มันไม่ใช่เดิมอ่ะ ตรงแท่นเกียร์ มันเอาไปเบียด ข้างๆห้องเครื่อง ด้านหน้ารถข้าง ขวา(คนนั่ง)...เกียร์นี่เราจะไง ว่าของรุ่นใหน และถ้าแท่นมันโดนแปลง เราจะทำไงอ่าครับ ขอแนวทางที

อ้อ..ที่จะเปลี่ยน ช่างบอก ตัวละ 500 เลยบอก จัดมาเลย ถอดออกมาได้ตัวนึง ช่างอึ้ง เหอๆ ใส่กลับอย่างเร็ว - -a

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้