ทีม FT8 เล่นกันได้ร้ายแรงมาก

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย ไมเคิล, 29 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไมเคิล

ไมเคิล New Member Member

39
    0
    0
    พวกนี้เล่น gokart ยังกะ bumper car... ผมไม่รู้แล้วว่าจะพูดอะไรต่อ:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2006
  2. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    โดนกันหลายคนแหละ

3. Kazza

Kazza New Member Member

138
    0
    0
    น่ารุมมัน

4. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    สนามหน้าฆ่ามัน

5. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    ใจเย็นๆคับ

6. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ต้องขอโทษแทนด้วยครับ

ทีมนี้พี่เป็นคนชวน มาแข่งครับ ยังงัยต้องขอโทษทุกๆท่านที่โดนกระทำโดยทีมFT-8 ด้วยครับ...เอาพี่จะไปคุยกับฝรั่งทีมนี้ให้ครับ..ขอโทษอีกครั้งครับ

ปล. ฝากถึงน้องไมเคิล สุดห้าวด้วยครับ พี่มิกกี้(นักแข่งสองจังหวะทีม CRG เพื่อนอาจารย์ชาย) หงุดหงิดกับน้องคนนี้มากครับ สนามนี้พวกพี่อาจจะขับหนี้น้องไมเคิลไม่ได้(เครื่องวิ่งไม่ออก) ..น้องเร็วและห้าวจริงๆครับ....สุด:p

7. Hello Maemay

Hello Maemay New Member Lady Member

25
    0
    0
    ไม่เป็นไรหรอกน้องไมเคิล
    โกรธ.....แค้น......ดื่มลิโพ

8. ไมเคิล

39
    0
    0
    พี่มิกกี้นี้คนไหนเหรอครับ? อยู่ทีม FT8 รึเปล่าครับ?

9. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    ดื่มลิโพไม่หายแค้นหรอก

อย่างไมเคิลต้องดื่มน้ำมะนาว :D

10. Kazza

138
    0
    0
    ส่วนพี่บ๊อบก็ดื่มน้ำฝน กร๊ากกกก

11. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    ผมว่าก็ขับเหี้ยกันทั้งคู่นะ

12. Kazza

138
    0
    0
    5555555555 พูดได้ตรงมาก ไอซ์

13. NU53

641
    0
    0
    ใครกัน

ใครกันทำให้ท่าน ICE MAN , ผู้เยือกเย็น ต้องสบท คำเช่นนี้ออกมา..... FT-8 เหรอ หรือ ใคร?

ปล. ถ้าเป็นทีม SPY ก็ขอโทษด้วยครับน้อง รถพี่มันขี้เกียจวิ่ง:D

14. lek_k20a

lek_k20a New Member Member

20
    0
    0
    ขวางทางจังเลยคับทีมเนี้ย

รู้สีกว่าทีม pw พรินติ้งหรืออะไรนี่แหละ วิ่งช้ามากแถมขับขวางทางอีกเกะกะจิงๆ:mad:
    พวกพี่ พี่ เจอเหมือนผมหรือเปล่า :D :D

15. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    เกะกะสุดๆอ่ะกั๊บ แถมชอบนอกกติกาด้วยกั๊บ ทีมนี้ ... วันหลังต้องแบนห้ามลงแข่งไปเลยนะกั๊บ :mad:

16. NU53

641
    0
    0
    ชี้แจง

ทีมพี่เองครับ SPY คนขับมือแรกคุณมิกกี้มาบ่นให้พี่ฟังน่ะ(ที่โดนยัดแบบดุดันและชนจนหมุนลงหญ้า) แต่พี่ก็เห็นด้วยที่ว่าน้องเนี่ยห้าวจริงๆ แต่ก็สนุกดีน่ะ

ห้าวซะ....

17. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ใช่กั๊บ ขับช้ามากทีมpwเนี่ยะ โดยเฉพาะคนใส่ชุดแข่งสีส้มตัดสีน้ำเงิน หมวกsparcoแต่งกับarai sk-5 ชอบแบกถุงก๊วยเตี๋ยวเทียวไปเทียวมา ขับช้ามากๆครับ

18. ไมเคิล

39
    0
    0
    ถ้าผมทำอะไรผิดไปผมก้ขอโทษนะครับพี่ ถ้าเรื่องชนผมไม่ได้เจตนาทำครับ บางทีผมเบรกไม่ทัน:p แต่ว่าสำหรับทีม FT8 ผมก้ต้องยอมรับว่าผมชนเขากลับตอนหลังเพราะว่าทีมนั้นทำตัวได้แย่มากเลยครับ เขามาชนผมตังหลายร้อบเพื่อที่จะให้ผมเสี่ยหลัก.:mad:

19. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ยอดครับ

คิดว่า pw รถมีปัญหา แต่นักขับให้สัญญาณ ได้ดีมากครับ ที่สำคัญ ผมว่า มีน้ำใจนักกีฬา แม้รู้ว่า วิ่งไม่ได้สมบูรณ์ แต่ก็วิ่งจนจบการแข่งขันครับ ขอปรบมือให้ครับ _/\_ _\/_ _/\_ _\/_ _/\_ _\/_

20. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ยังไงก็ไม่เปลี่ยนใจไม่ใช่หรือครับ

ตอนแข่งขันกัน ก็ว่าไปตามเกม หลังแข่ง ก็ยังเป็นเพื่อนกัน ไม่ใช่หรือครับ

กีฬาฝึกคนได้ดีเลยนะครับ ผมเห็นตอนแข่งกันทำกันเหมือนไม่ใช่เพื่อน (ศัตรูกลายๆ เสียด้วยซ้ำ) แต่พอหลังจากแข่ง หากปรับใจให้ได้เหมือน ก่อนแข่ง ทำได้ยากมาก

แต่พวกเราก็ทำกันได้ไม่ใช่หรือครับ อย่าให้มิตรภาพจบไปกับการแข่งขันนะครับ

21. Bob_powerslide

167
    0
    0
    เห็นด้วยกับพี่ธนาครับ

พลนายแบนี่สุดยอดมากครับ มีน้ำใจนักกีฬาดีมากเลยครับ คือว่ารถจะเสียยังไงก็ขับให้จบ สุดยอดเลยครับ
    ผมขอชมครับ :)

22. NU53

641
    0
    0
    พี่ก็เห็นครับ

เห็นตอนน้องไมเคิลโดนทีม FT-8 ชนแบบเต็มๆ เหมือนกันครับ !! น่าเกลียดจริง แล้วพี่จะไปคุยให้นะว่าเกิดอะไรขึ้น ต้องขอโทษทุกทีมอีกครั้งครับ

23. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    FT-8 ขับโหดจิงๆ ผมยืนยันได้ ทั้งดันตูด หักรถเข้าชนข้างๆ แถมยังมีแกล้งกระทืบเบรคเวลาผมขับไปใกล้ๆด้วย
    ปล. โชคดีมีพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วยไว้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2006
  24. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    สำหรับน้อง เคิล น่าจะใจเย็นนิดนึงนะ เพราะช๊อตที่เคิลโซ่หลุด ผมเห็นกับตาว่าเคิลใจร้อนเลี้ยวเข้าใส่รถอีกคันนึงเต็มๆ ไม่คุ้มเลยไม่น่าแลก เห็นแล้วยังเสียดาย

25. Thana Thanakul

0
    0
    0
    อยากทราบครับ แต่อย่าไปต่อว่า

ลองคุยดูก็ได้ครับ แล้วมาเล่าสู่กัน ว่าเหตุผลอะไร ที่เขาขับประหลาดๆ เช่นนั้น

เพราะที่ผมฟังๆดู รู้สึกว่า เขาจะชนหลายคันทีเดียว

ทีม FT8 เคยลง Endurance 24 hrs ที่พัทยาด้วยนี่ครับ แล้วตอนนั้น เขาแป็นแบบนี้หรือเปล่าครับคุณหนู สังเกตไหม

หาก ทางสนาม review video แล้ว ทำผิดกฏ ผมคิดว่า คงจะไม่ได้รับอนุญาตให้ลงอีกมั้งครับ หากไม่มีการปรับปรุงตัว

26. การแข่งโกคาร์ทมันก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันเป็นธรรมดา ไม่น่าจะมาซีเรียสกันเลย ถ้าเรื่องแค่นี้จะมานั่งแค้นกันก็เลิกแข่งกันเถอะ ผมว่าพวกคุณน่าจะไปขี่จักรยานแข่งกันมากกว่า
    ปล. ผมอยากจะลองแข่งกับพวกคุณจัง (กระป๋อง ชาเล้นท์)

27. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    คุณเป็นใคร????

28. ไมเคิล

39
    0
    0
    คุณครับ, ถ้าคุณอยู่ในเหตุการคุณจะเห็นว่ามันไม่ไช้แค่ "กระทบกระทั่ง" แต่มันคือเจตนา....

29. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ิอืมมมม

คุณตี๋ครับ ผมไม่ได้เข้าข้าง FT8 นะครับ ผมคิดว่า เขาน่ะ มืออาชีพทีเดียว
    เพราะกดเบรด จึ๊ก แล้ว เข้าโค้ง หรือ ก่อนออกจากโค้ง ให้รถจี้ตูดชะงัก รถใหญ่ ทำกันเป็นเกือบทุกคันครับ
    บางทีกระทืบเบรค ล๊อค จนรถส่ายทำให้คันหลัง ไม่เสี่ยงเข้าใกล้

ส่วนรถคาร์ทหากทำแบบนี้ พอคันหลังชะงักและเสียจังหวะ จะถอยห่างออกไป กว่าจะตั้งหลักหาโอกาสใหม่ นั่นคือ คันหน้าจะหายใจคล่องไปอีก 1 -2 รอบ ระหว่าง 1-2 รอบนั้น เขาต้องพยายามแซงใครสักคน เพื่อมาเป็น ตัวกันระหว่างเขากับคุณตี๋ นั่นคือ อีกไม่ต่ำกว่า 2 รอบ ที่คุณจะเข้าไปใกล้ได้อีก

ผมคิดว่า ตอนนั้น คุณตี๋ ไล่เขาชิดแล้ว พร้อม แซง เขาต้องเอาตัวรอด ไม่ให้คุณแซงครับ

อะไรที่ทุกคนทำในสนาม ย่อมมีเป้าหมาย (เหตุผลหลักคือ รักษาตำแหน่ง และ ชิงตำแหน่งจากคันหน้า)

หากเราพิจารณากัน จะเห็นว่า เขาทำเพื่อความอยู่รอดของตัวเอง และนี่เป็น trick นักแข่งเมืองนอก เพราะ การแข่งขัน อะไร ที่ไม่ห้าม และไม่ผิดกฏ (จังๆ) ทำได้แนบเนียน ถือว่า ทำได้ ซึ่งวิธีการเหล่านี้ นักแข่งและคนดู คนไทยรังเกียจมาก แต่นักแข่งด้วยกัน มองตากันก็รู้แล้วว่า เมื่อกี้ เธอคิดจะทำอะไรฉัน

การดันท้ายเหมือนกันครับ คุณตี๋ชอบเพื่อนไทยด้วยกันดันท้าย แต่ไม่ชอบของนอก เพราะ ไม่คุ้นกัน แต่เขาดันท้าย ดันซ้าย ขวา น่าจะเป็นต้องการเพิ่ม pressure ให้กับผู้ขับคันหน้า เพราะ พอ คันหน้า เริ่มโกรธ หรือ เครียด โอกาสพลาดก็มากขึ้น นี่คือความจริงที่เกิดขึ้นครับ

อยากแซงใครต้องทำให้เขาโกรธ ต้องทำให้เขาเครียด แล้วจะแซงเขาได้

เพราะ ความโกรธ ความเครียด สวนทางกับสมาธิ ผมว่าดีนะครับ ได้เรียนรู้ trick ต่างๆ เพื่อเอาไว้ป้องกันตัว แต่ ไม่ได้เอาไปใช้กับใคร รู้ไว้เพื่อช่วยตัวเองให้รอดพ้นสถานะการณ์ ดีกว่านะครับ

เหมือนตำรวจ รู้วิธีการของโจร เพื่อป้องกันอาชญากรรม ไม่ได้รู้ไว้เพื่อไปเป็นโจรเสียเอง ผมว่า ผมโชคไม่ดีที่ไม่ได้ประสบการณ์นี้เลยครับ

นึกแล้วอยากลง endurance 6 hrs ที่พัทยา เพราะมีนักแข่งต่างชาติมากพอสมควรเลยครับ

ด้วยความจริงใจและปรารถนาดีเสมอ

30. ไมเคิล

39
    0
    0
    หากเขาใช้ trick นี้ต่อไปเขามีหวังเจ็บตัวแน่ๆ
    แต่พูดตรงๆ ผมว่าเขาไม่ได้ใช้ trick นี้, เพราะว่าตอนรถผมอยู่ขางรถเขา เขาเจตนาหักรถมาชนผมเลยนะครับ:mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้