รบกวนเรื่องคอมแอร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เวลาเปิดแอร์แล้วเสียงมันดัง แต่ว่ามันก็เย็นเป็นปกติ อาการแบบนี้มันเป็นอะไรอะครับ

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เสียงดังอย่างไรครับ ที่คอมแอร์หรือว่าดังแถวๆๆหน้าสายพาน

- แต่ถ้าเป็นคอมผมว่าน่าจะเป็นหน้าครัชของคอมแอร์อาจจะหลวม เอาเป็นว่าลองบอกอาการให้อีกซักนิดครับเพื่อความแน้ใจ บอกแค่นี้ผมยังไม่ฟันธงครับ

3. pradoldech

pradoldech New Member Member

20
    0
    0
    ผมก็เป็นครับเวลาคอมแอร์ทำงานจะดัง แต่ถ้าตัดการทำงานก็จะเงียบ แล้วยังดึงกำลังเครื่องด้วย ไปซ่อมมาต้องเปลี่ยนคอนแอร์ครับ ช่างบอกคอมเสีย รุ่นนี้เป็นแบบนี้บ่อย

4. pradoldech

pradoldech New Member Member

20
    0
    0
    ของมือ 2 2500 บาทครับ

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มันดังตรงแถวสายพานอะ

6. ถ้าคอมแอร์เสียงดังเวลาทำงาน + ดึงกำลังเครื่องยนต์จนรู้สึกได้ชัด น่าจะเป็นสัญญานบ่งบอกถึงการที่จะต้องเปลี่ยนคอมแอร์แล้วครับ ในความคิดของผมนะ

7. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    ของใกล้จะไปครับ ถ้าไม่คิดมากก็ใช้ไปจนกว่าคอมจะลาโลกครับ
    ผมเคยปล่อยทึ้งไว้ใช้ได้ไปอีก 4 เดือน ครับ

8. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ระบบแอรืถ้าทำดีๆนะใช้ยาว แต่ระบบแอร์ราคาก่เอาเรื่องเหมือนกันเพราะ ถอดประกอบยาก

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เห็นช่างว่าเป็นที่ลูกปืนหน้าคลัชที่คอมเเอร์ ครับ อาการนี้เลย

10. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ช่างก็บอกเหมือนกันครับ ลูกปืนหน้าคลัชที่คอมเเอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้