เตือนคนที่เจาะแคร้งครับ(มีคนบอกมาอีกที)

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย tei1992, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    สำหรับรถที่ใช้สายพานนะครับ
    แคร้งเดิม เขาออกแบบมา แบบปิดมิดชิด กันน้ำ กันฝุ่น กันอะไรต่าง
    แล้วถ้าเราเอามาเจาะ ก็ต้องระวังหลายอย่างเลยครับ
    เช่น น้ำ ใช้ไปนานๆ สายพานจะกรอบไวครับ
    แล้วก็น้ำมัน... เศษฝุ่น เศษทรายก็อันตรายเหมือนกันครับ...

คิดว่างั้นนะ - -

2. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เห็นด้วยทุกประการครับ ทั้งน้ำ ทั้งฝุ่น แต่ผมก็เจาะมันทั้งบนทั้งล่างเลยครับ ขำขำ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    555 ไม่ทันแล้วใครๆเขาก็ทำกัน

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เห็นด้วยครับ

5. tei1992

208
    1
    0
    จอดไว้ระวังโดนแกล้งนะครับ น้ำตาลทรายนี่ ก็โหดพอสมควร
    ถ้ามันไม่รู้จะเอาไรใส่ มันก็เปิด เอาน้ำมันเครื่องรถคุณนั่นแหละครับ หยอดลงไป ลื่นนนนน เลย ^^

หาที่จอดดีดีละกันครับ

6. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    เหอๆ รถ แรงๆ แบบ พี่ ต้อมก็ด้วย ระวัง ดีๆ นะครับ อันนี้ หนัก เพราะ

พี่ อยาก กลาย เป็น มอไซ ต้นแบบ ล้อเดียว
    แคร้ง แตก หัก ครึ่ง เลย อ่ะ งิ ยิ่งพวกทำเครื่อง ลูก CB อ่ะงิ ล้าวได้ จะ เสียใจงุงิ

7. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    ลูก โซ พอม้าง ลูกใหญ่ลากยาวม่ายได้น้า....

8. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ผมทำสีอย่างเดียว

9. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ผมไม่ทำไรเลย

ล้างเงาๆพอแล้วสวยยยย......

เอาจารบีทาสายพานหน่อย เงียบ ลื่น 555+

10. HS7QBT

297
    3
    0
    สูงสุดสู่สามัญครับ ตอนนี้ใส่ของเดิมติดรถหมดแล้วมีแต่กล่องไฟที่ยังเป็นของ Dash อยู่พราะใช้จานไฟของติดรถดัดแปลงเลยไม่มีทำเดิม ก็ดียังแอบลากได้แม้ลูกเดิม แต่ถ้าใครจะขายจานไฟ(ถูก) ติดต่อมานะ ผมบ้าสมบัติ เฮ้อ...มีแต่อะไหล่ถอดเก็บไว้อยู่เต็มบ้าน เอาน่า รอนึกสนุกใหม่ค่อยเอามาใส่ต่อครับ (ตอนนี้นมาบ้ากิจกรรมทางเรือครับ เข้าป่าอย่างเดียว)

ใส่ลูก CB ต้องปักหลักเสื้อใหม่เลย ไม่ไหว ไม่ไหว ยาวครับงานนี้

11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ตามนั้น ขับเดิมมันสุด ไปไกลไม่ต้องกลัว งอแง

12. bankkofer

bankkofer New Member Member

31
    0
    0
    เดิมๆดีก่า ไม่มีลุ้นค่าซ่อม หุหุ

13. McInToch

McInToch New Member Member

18
    0
    0
    รถผม Click ลูกโซ ไซด์ Standard , ชัก 2 มิล วาวล์ Sonic , แคมสร้าง , กล่อง CDI , เฟืองท้าย , คาบู NSR , สายหัวเทียน 9m Max speed , ทำมาจะ 2 ปีแล้วครับ ยังไม่พังเลย งับ

14. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ทำ ลูก มา 2 ปี แล้ว พี่ จูน รถ มา กี่ รอบ ละ ครับ พี่
    วิ่ง ไกล แค่ใหนครับ วันหนึ่งวิ่งกี่โล
    น้ำมันเครือง เปลียน ตอนใหน มั่งอ่ะครับ

รู้อะป่าว ฝาแคร้งเดิมๆ เขาเราเขาก็ เจาะ มา นะ เหอๆ
    ใต้ฝาอ่ะงิ จะ มี แผ่นเหล็ก ปิด ให้ลมออก แต่ พี่ๆ ลองไป ลุยน้ำ ดู จิงิ
    เอาแค่มิดฝาแคร้งดูครับ แล้ว บิต ให้ หมด เลย ล้อไม่มี หมุน อ่ะ เหอๆ
    ลองมาแล้ว ลุยเส็ด จะ ขึ้น สพาน ที นี้ รอ ก่อน รอ จน ผ้า มัน แห้ง อ่ะงิ ไม่งัน ขึ้น ไม่ได้
    -*-มัน ถอดกลับ เหอๆแต่ พอผ้าเกาะชามที มี ลอย อ่ะเหอๆ

15. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ถ้าเจาะพังไวแน่

16. tei1992

208
    1
    0
    ด้านล่างแคร้ง ผมก็เห็นรูไรก็ไม่รู้ มีจุกยางปิดด้วย สงสัย เอาไว้ระบายน้ำออก...

17. HS7QBT

297
    3
    0
    ช้าง รู้จิงว่ะ แต่อธิบายไม่ค่อยรู้เรื่องนะ คิคิ ปรับปรุงหน่อย

ผมเปิดแคร้งค์วิ่งมาเป็นปีแล้ว ปัญหาคือ เวลาเอารถไปล้างอัดฉีดแล้วจะขับเลยไม่ได้ เพราะสายพานกับชุดครัตท์มันเปียก มันจะหมุนฟรีอยู่สักพัก จึงจะขับได้ แต่ถ้าล้างรถเองก็จะอุดไว้ก่อน จบ.

ส่วนแครงค์เดิมๆ มันก็มีรูระบายอากาศอยู่แล้ว ทั้งที่เป็นช่องสี่เหลี่ยม และที่เป็นท่อเล็กๆ ยังไงก็ไม่ควรขับลุยน้ำอยู่แล้ว เพราะถือว่าใช้รถผิดประเภท

ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่ได้เจาะแคร้งค์ก็อย่าไปเจาะครับ ส่วนผมจะใช้แบบนี้ต่อไปครับ เพราะผมชอบ (มันระบายความร้อนเร็วดี) เพราะขับขี่ทางไกล สนิมขึ้นบ้าง ช่างมัน เช็ดเอา จบ.....ปลื้ม

18. tei1992

208
    1
    0
    โดนน้ำ แล้วใช้ไปนานๆ มันจะกรอบมั้ยครับ แบบว่าแข็งกว่าปกติอ่ะครับ
    เห็นเวลาล้างสายพาน เขาใช้เบนซินนะ....

19. golf_zenith

golf_zenith New Member Member

28
    0
    0
    แวะเข้ามาอ่านครับ

click i ผมเสร็จแล้ว จบแค่นี้ เน้นใช้งานแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้