แนะนำร้านทำสีเหลือง Type R ให้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natoness, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natoness

natoness New Member Member

2
    0
    0
    :cool: อยากทำสีเหลือง Type R แต่ไม่รู้ว่าทำที่ร้านไหนดี กลัวทำแล้วออกมาไม่สวย กลัวรถจะกลายเป็น Taxi เขียวเหลืองไป :p

ผู้รู้ช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    ไม่แน่ใจว่าใช่สีเบอร์ Y56 หรือป่าว ถ้าอู่ทำสีมีเบอร์เทียบ ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เหลือง Type R เบอร์ Y56 ครับ คอนเฟิร์มครับ

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อยู่แถวไหนครับ

แถวซอยนวลจันทร์รามอินทรา นี่ไกลไปไหมครับ

มีร้านแนะนำอยู่ครับ ช่างจากฮอนด้าบางเขน น้าปรีชา

ราคากับงานคุ้มค่ามากๆครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2008
  6. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    ถ้าอยู่แถวบางแค เพชรเกษม โทรฯคุยกันได้คับเด่วแนะนำให้ อิอิ

7. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    บ้านอยู่ที่ไหนครับ แนะนำอู่ใกล้บ้านครับ จะได้ไปดูได้บ่อยๆ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    อยู่เส้นวิภามีอู่ดีๆอยู่ครับ อู่เอ ครับ อยู่ตรงสำนักงานจตุจักร งานเนียนครับผมก็ทำสีเหลืองมาจากที่อู่นี้มีเบอร์สีด้วนนะครับผมไปเก็บสีประจำ

9. natoness

natoness New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะคับที่เข้ามาแนะนำให้
    ผมอยู่แถวดอนเมืองคับ ทำร้านไหนดีที่มันใกล้ๆคับ

10. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    ให้เบอร์สีเหลือง TYPE R ครับ
    เบอร์สีY56 ชื่อสีครับ Phoenix Yellow
    ปล.ผมกะลังทำอยู่คร้าบ สีแห้งช้า2Kของ Dupont รุสึกจามีตรงเบอร์เลย

11. ถ้าไม่รู้จะไปทำที่ไหน ขับรถไปทิ้งไว้ระยองเลยครับ ค่าน้ำมันไปกลับตอนนี้ไม่เกิน
    1000 บาท แต่งานออกมาเนียนมาก แถมมีคนคอยดูแลรถให้แทนเราอีก ยิ่งถ้าฝาก
    ค่าเบียร์ไว้สักลัง ยิ่งมีคนเข้าไปดูให้บ่อย ๆ ถึงเวลาถือตังค์ มารับรถกลับได้เลย ที่พูด
    เนี่ยไม่ได้เชียร์นะครับ แต่เห็นงานแล้วอยากบอกต่อจริง ๆ เพราะอู่ใน กทม ตอนนี้
    อู่ใหญ่ อู่ดังก็จริง แต่ช่างที่เก่ง ๆ หรือเป็นงานมีน้อยครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเด็ก ๆ มา
    ฝึกงาน น้อยอู่ที่เจ้าของอู่ หรือนายช่างใหญ่จะเข้ามาลุยเองครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็แล้วแต่ดุลพินิจของเจ้าของรถครับ แค่เสนอให้เป็นแนวทาง เพราะ
    ถ้าคิดจะทำสี อย่าไปคิดประหยัดกับเงินแค่ไม่กี่พัน ทำสีมาแล้ว ทำไม่เนียน มีปัญหา
    มันแก้กันไม่ได้ง่าย ๆ ครับ ทำแล้วก็คือแล้วเลย รายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ บางทีเราไม่
    รู้ หรือไม่ได้สังเกตุ แต่ถ้ามาเจอทีหลัง มันมาทำทีหลังไม่ได้ และที่สำคัญที่สุดคือถ้า
    ทำมาแล้วไม่ดี เวลาขายต่อ เงินหายไปหลายหมื่น แต่ถ้าทำดี ๆ ขายต่ออาจจะได้ราคา
    กว่ารถสีเดิม ๆ ก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุด: 31 ตุลาคม 2008
  12. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มันเห็นสีเหลืองวิ่งออกจากอู่ไปหลายคันแล้วครับ จะเหลืองท้ายอาร์ หรือ จะเหลืองแนวสปูน ลองกดลิ้งเข้าไปดูตอนนี้กะลังทำเหลือง 3D Spoon ตัวแข่ง Club Race สนาม พีระอยู่ครับ

ตามลิ้ง
    http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=55081.0

13. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0

เด๋วนี้อู่จ่าเริงใหญ่โตเจงๆ ขนาดรถบัสยังเข้าไปทำเลยหรือเนี่ย :eek::eek::eek:

14. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    เนียนจริงๆ ครับ สำหรับ งานจากระยอง

15. JOKE EK

JOKE EK New Member Member

26
    7
    0
    เห็นรูปที่ทำจากระยองสวยมากๆคับ
    อันนี้ส่วนตัวผมนะคับ.....ผมว่าถ้าคิดจะทำแล้วต้องศึกษาให้ดีนะว่าเค้ามืออาชีพมากแค่ไหน แต่ถ้าเราเป็นฮอนด้าด้วยแล้วผมยอมรับเลยว่างานที่ระยองเค้ามืออาชีพจริงๆ..... แล้วผ่านการการันตีจากพี่โส และคุณเต้แล้วสำหรับผมผ่านตลอดคับ ดีแน่นอน ผมบอกตรงๆว่าผมจะทำสีผมยอมขับจากสมุยมาทำเสียด้วยซ้ำ .....แต่อีกไม่นานคับพี่โสคุณเต้..ผมได้มาใช้บริการพวกพี่ๆแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้