รบกวนผู้รู้อีกแล้วครับ ซื้อรถมือ 2

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย shabushi_sad, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. shabushi_sad

shabushi_sad New Member Member

28
    1
    0
    ผมเห็นว่าพี่ๆในEG3DOORใจดีครับ เลยมาถามดู:D

คือว่าผมจะไปดูรถที่กำลังจะซื้อครับ เป็นEK96 วางB16A เกียร์MTมาครับ เรื่องของเรื่อง ผมไม่มีช่างไปดูด้วยอะครับ และตัวผมเองก็ดูไปเป็น

เลยอยากถามพี่ๆว่า ตอนขับต้องสังเกตอาการของรถอะไรบ้าง ควรดูอะไรเกี่ยวกับตัวรถบ้าง การฟังเสียงเครื่องยนต์ต้องฟังยังไง และอื่นๆอีกอะครับ

คือว่าผมมือใหม่จิงๆครับ ยังเรียนอยู่เลยครับ ไม่อยากซื้อมาแล้วต้องมานั่งซ่อม

ปล.ขอบพระคุณมากๆครับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ผมก็โดนมาครับ ซื้อมาตอนต้นปี ตอนนี้หมดเงินซ่อมไปเกือบ30000+ แล้วครับ
    ทำไงได้ครับ ซื้อมาแล้ว ต้องทำใจครับ ไม่คิดขาย ซ่อมจนกว่ามันจะดีครับ ของผมEG4Dครับ

3. shabushi_sad

shabushi_sad New Member Member

28
    1
    0
    โหแย่จัง เสียใจด้วยนะครับ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ทางที่ดีควรจะเอาคนเป็นไปดูด้วยนะครับ ถ้าจะให้ละเอียดต้องดูหลายจุด

ถ้าเราค่อนข้างจะพอใจกับรถคันนี้จริงๆ อยากให้เอารถไปทดสอบที่ test car จะได้รู้ว่ามีข้อบกพร่องตรงไหนบ้าง ซึ่งตรงนี้จะมีค่าใช้จ่ายบ้าง แต่ก็คุ้มที่จะเสียเงินก่อนตัดสินใจซื้อ

ลองไปดูรายละเอียดได้ที่ www.testcar.com ครับ

5. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    อย่าดูเฉพาะเครื่องครับ ดูตัวถังด้วยครับ ว่าโดนมาหนักรึปล่าว ตัดหน้า ตัดท้ายมารึเปล่า

ทางที่ดี ชวนคนที่รู้เรื่องไปหน่อยก็ดีครับ ถ้าเป็นรถเต็นท์ไปกันซัก 3-4 คน เค้าจะเป่าหูเราไม่ได้ครับ ดูดีๆ ดูเยอะๆครับ พลาดมา เจ็บครับ เจ็บทั้งใจ เจ็บทั้งกระเป๋าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้