Msl มีรถเด็กให้เช่ามั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Pop315, 29 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pop315

Pop315 New Member Member

5
    0
    0
    เด็กสูงประมาณ138cm หนัก 30 kg มีรถให้เช่าขับหรือเปล่าครับ วิ่งเร็วเท่ารถผู้ใหญ่ไหมครับ

2. Pop315

Pop315 New Member Member

5
    0
    0
    ใครก็ใด้ตอบหน่อยครับอยากพาลูกไปขับจังเพราะอยู่ไกล้โรงเรียนครับ

3. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    พี่ป๊อปลองแวะไปดูครับ มีรถเด็ก ขนาดตัวนี่ไม่แน่ใจนะครับ

แต่ถ้าเอาชัวร์ลองแวะไปดูเลยดีกว่าครับ

4. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ความสูงไม่แน่ใจ แต่อายุซัก 7-10ขวบต้นๆ น่าจะขับได้
    ถ้าเล็กไปก็เอาเบาะรองหน่อยครับ

ความเร็วก็ไม่สูงมาก เห็นเด็กๆที่เข้ามาขับก็เห็นว่ากำลังสนุกกับความเร็ว
    เครื่องยต์ 4จังหวะเหมือนกัน จำ CC. ไม่ได้ครับ

ไงรอเจ้าหน้าที่สนามมาตอบดีกว่า

5. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ผมเห็นที่ MSL มีจอดอยู่นะครับ ไม่เคยไปยืนดูจริงๆ จังว่าเป็นเครื่องอะไร แต่แน่ๆ ไม่มี safety belt ครับผมคิดว่าสูง 138 ขาถึงแน่ๆ

แต่ถ้าเป็นที่ RCA รู้สึกจะเป็นเครื่อง 4 จังหวะ 100 cc เบาะหรือขาคันเร่งปรับได้ไม่แน่ใจ เอาเป็นว่าปรับได้ รถมี Roll Bar สูงเกินหัวเด็ก และ มี Saftey belt แบบ 2 จุด หรือ 3 จุดไม่แน่ใจ ผมว่าปลอดภัยกว่าครับ และ แน่ๆ ไม่ต้องขับรอบเดียวกับผู้ใหญ่ เหมาะสำหรับหัดครับ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    มีครับ K pop139

ลองให้ น้องเค้ามาลองนั่งดูครับ ว่า ขาถึงมั้ย ถ้าถึง ก็ลุย ได้เลย 10นาที 200 บาทครับ ตลอดเวลา ครับเบาะกับขันเร่ง เบรค ปรับไม่ได้ครับ :) มาลองดูนะครับ
    ลืมไปครับ เครื่องยนต์ 200 cc. ครับ :rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้