ย้อนอดีตของฮิตเด็กอนุบาล...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    มาระลึกความหลังครั้งเยาว์วัยกันดีกว่า เพื่อนๆโปรดปรานอะไรในวัยเยาว์กัน
    ขนม..เเฟนพันธ์เเท้ "กาก้า สีเหลือง รสหวานคั๊บ"
    เสื้อผ้าเท่ห์สุดต้อง"น้อมจิตร"
    กางเกงก็ต้อง"น้อมจิตร"
    ร้องเท้าหล่อๆจาก"บาจา "( รองเท้าเลือกซื้อเพราะของเล่น ชอบโจรสลัดในถังเบียร์ )
    ยุคผมใครมีเกมส์กด CASIO คาวบอยยิงกันเสียงดังๆ นี่สุดมากขอบอกๆ:D:D

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขนม ผมชอบไอ้แท่งๆ อันละ 1 บาท ลายยีราฟ สิงโต สีส้ม แดง เหลือง ชมพูอ่ะครับ
    เสื้อผ้า ของผมเป็น ศึกษาภัณฑ์ซะส่วนใหญ่ เพราะพ่อกะแม่ซื้อให้
    รองเท้า ผ้าใบ ต้องแพน พิ้นเขียว เอาไว้วิ่งไล่เพื่อนครับ

แต่ที่ชอบที่สุดคือ ครูอ้อ ตอนอนุบาล 3 ผมร้องไห้บ่อย
    แก้ก็อุ้ม เลยแอบจับนมไปหลายที งิงิ ... ร้องแม่มทุกวันเลย

3. god army

3,198
    77
    0
    อิอิ มีเเอบจับด้วย จับทุกวันไม่เรียกเเอบเเล้วคั๊บ:D:D

4. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    จำไม่ได้อ่ะว่าอารัย แต่ชอบอยู่กะสาวๆ อิอิ..

5. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ป๋มเกิดไม่ทัน ครับ

อิ อิ อิ อิ อิ

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ยุคผม ก้าก้า ห่อละสองบาท ยังทันครับแต่ ฮิตๆในวัยอนุบาลต้อง
    ขนมโดเรมอน แถม สติกเกอร์ แปะเล่มอ่ะคับ บ้างก็เอามา เขี่ย เป็นที่หนุกหนาน
    กะขนมโอเด้ง ย่าแถมการ์ด ดราก้อนบอล ขนมรสชาติกินไม่ได้ทั้งคู่
    ซื้อมาเปิดเอาแต่การ์ดขนมโยนทิ้งแว้ว :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

7. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ชอบนาฬิกาที่คิดเลขได้ๆๆๆๆๆ

8. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ม่ายทัน
    55+

9. god army

3,198
    77
    0
    ผมซื้อรองเท้าเพราะของเเถมนี่เเหล่ะ

10. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    รองเท้าสวยไม่สวยไม่รู้
    ขอของแถมดีๆก็พอ
    555+

11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คุยเรื่องไรกัน โต ไม่ทัน ว่ะ :D:D:D:D

ชอบเกม ปลาหมึกอ่ะ เท่โคตรๆ :D:D:D:D

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ขนม ผม ชอบ ริงโก้สตาร์
    แล้ว กูลิโกะ อะไร จำชื่อ ไม่ได้ ที่มันแถมของเล่นด้วย
    เสื้อผ้านี่ สมใจนึกครับพี่น้อง
    รองเท้าบีเอ็มสองพันเทอร์โบ
    5 5 5+

13. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่ได้แกล้งนะพี่ เกมปลาหมึกนี่ ไม่ทันง่ะ หน้าตาเป็นไงอ่ะครับ :):):)

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เกิดมาก็ยุคเพล์สเตชั่นเเล้ว

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ทะลึ่งแม่มแต่เด็กเด่วเอาตำแหน่งพี่ไปน้อง :D:D:D:D:D

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ผมปั้นดินเล่นครับตอนนั้นอะ:D

17. god army

3,198
    77
    0

อะโหๆเก่าจัด สงสัยเกิดช่วงกรุงศรียังม่ะเเตกเเน่ๆเรยคั๊บ:eek:

18. rachovii

rachovii New Member Member

15
    0
    0
    ผมไม่มีอนุบาลครับ หัดเขียน ก.ไก่ ก็ชั้น ป.1 แล้วครับ
    ที่ประทับใจวัยนั้นมีเรื่องเดียว ตอนที่ผมกำลังเข้าแถวรอร้องเพลงชาติอยู่
    คุณพ่อผมขี้จักรยานมาหา แล้วก็เรียกผมให้มารับเงินค่าอาหารกลางวัน
    เนื่องจากเช้าวันนั้น คุณพ่อกลับมาจากตลาดไม่ทันให้เงินค่าอาหารผมน่ะครับ

ของเล่นที่ชอบคือ ตุ๊กตุ่นที่มัดตะกั่วแล้วโยนทอยเส้นครับ

19. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ยุคผม ถ้าวัยรุ่น

ต้องอัดรถหน้า เดอะพาเลส

20. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ผมก็ หมากฝรั่งตราแมวกับดอกอะไรไม่รู้อ่ะครับ ที่มันมีลักษณะเหมือนบุหรี่อะครับ ไม่นึกเลยว่าโตขึ้นแหม่ม ติดบุหรี่จริง ๆ ซะงั้น

เจอภาพแล้วก๊าบ

กับไอ้นี่อ่ะคร๊าบชอบแย่ง ปาป๋ากินตอนเด็ก ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2008
  21. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ไมผมจำไม่ได้ฟระเนี่ย

22. god army

3,198
    77
    0
    ทหารกะอินเดียนเเดง เเบ่ง 2 ฝั่ง เเล้ว ปากันใครล้มหมดเเพ้ กะอีกอัน เอาดินน้ำมันมาปั้นทำเป็นรางเเล้วปั้นเป้นลูกกลมๆเล็กๆเอาปากเป่า มันส์สุดๆ เเถมตอนเรียนมีนอนกลางวันด้วย
    RETURN TO KID 555:D:D

23. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อันนี้ชอบเล่นมากเมื่อก่อน..:D:D:D

24. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แก่ มากมาย ล่ะ สิ คุณ นุ๊ก

25. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    สมัยนั้น มีรถบังคับวิทยุหนึ่งคัน เป็นเปอร์เช่ คาเรร่า สีบอร์นเงิน โก้ไม่หยอก

คิดถึงราคาสมัยนั้น แพงสยอง อ้อนป๊ะป๋าจนน้ำตาจะเป็นสายเลือด กว่าจะได้มา

26. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ของผมก็คล้ายๆ
    จำได้ว่าเพื่อนผู้หญิงเดินมา แล้วเปิดกระโปรงให้ดูว่า >> ดูสิๆ ขาเราโดนยุงกัดมาแดงเลย<<<< เกาๆๆๆๆ

27. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่อยากจะควย รถบังคับสมัยก่อน แม่ง รถไปแล้ว คนต้องเดินตามด้วย

เพราะว่า มันบังคับด้วยวิททะลุ ไม่ได้ มันจะต้องสายตรงๆ เข้าตูดรถเลย

เวลาบังคับ ต้องเดินตามด้วย แม่ง โคตรรร วี เลย :D:D:D:D

28. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    จําได้บ้างว่า
    เล่นตุ๊กตายางจับโบเอ มดแดงวี1:D

29. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    แต่ ถ้า เด็ก มาก ๆ

ขุด ดินเหนียว ปั้น วัว

ปั้น ควาย จริง ๆ นะ

30. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไหนบอกวันๆนั่งเล่นกระเจี้ยวไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้