ว่าด้วยเรื่องกาบข้าง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Friend boyd/au, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    อยากทราบว่ากาบข้างของ ek นั้นมันแปลงใส่รถ3ประตูอย่างไร และมีใครที่เคยทำแล้วบ้างคับ อยากทราบวิธีแปลงหน่อยและ อยากเห็นรูปตอนทำเสร็จแล้ว รบกวนด้วยคับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    รู้สึกว่ามันจะยาวกว่านะครับ ถ้าใส่กับ 4 ประตูจะพอดี ตรงปลายมันจะบานออกนิดๆ ถ้าใส่ 3 ประตู คิดว่ามันต้องตัดให้สั้นลง

3. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    มันต้องตัดออกครับ ตัดตรงกลางออก แล้วก็เชื่อมพลาสติก ทำสี แจร่มเลย ตอนนี้ก็กำลังหาใส่อยู่ครับ แต่ติดที่ตอนนี้ อยู่ กทม ค่าทำแพงอะ เอาใว่ไปทำที่บ้านดีกว่า ถูกกว่ากัยเย๊อะมาก

4. G spot

G spot New Member Member

34
    1
    0
    ...เอาข้อมูลมาแบ่งปันครับ

....กาบข้างที่ใส่ได้ เป็นของ ek9 หรือ คูเป้ นะครับ ....เพราะด้านหลังมันจะเว้าน่ะครับ

....ถ้าของ 4 ประตูจะไม่พอดีน่ะครับ :D

...ความยาว ของผมตัดด้านหน้าเอาครับ เพราะมันบานออกตัดแล้วดูพอดี :)

...ที่สำคัญ ของผมต้องแก้หูยึดเกือบหมดเลยอ่ะ :D...สงสัยเพราะตัดด้านหน้า:D

...ใส่แล้วก็ดูเป็นเหลี่ยมๆ ...ไม่ค่อยต่างจากเดิมเท่าไหร่เลย :D:D

5. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    ถ้าตัดตรงกลางออก ต้องตัดช่วงไหนครับ แล้ว ตัวล็อกมันลงพอดีเลยไหม ขอรายละเอียดนิด 1

6. Ming@K.P.C.

[email protected]. Member Member

302
    0
    16
    อยากรู้เหมื่อนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้