ขออนุญาติสอบถามเกี่ยวกับเรื่องเขาเฮเดอร์หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Little DragonZ, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    คือ รถผมเป็น BMW E36 วางเครื่อง 2 J-GTE ตอนนี้เป็นเทอร์โบคู่เดิมๆครับ แต่อยากทำเป็นเทอร์โบเดี่ยวเนื่องจาก ห้องเครื่องแคบ และจำกัดเรื่องเนื้อที่มากครับ จึงรบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับว่า เขาเฮดเดอร์ ที่ใส่ๆกันจำเป็นต้องสั่งทำ เฉพาะรุ่นตัวถังเลยหรือเปล่าครับ หรือเอาของรถรุ่นไหนมาใส่ก็ได้ครับ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วยครับ อยากทำแบบลดงบประมาณด้วย ใจจริงถ้าห้องเครื่องมันกว้าง ก็ไม่อยากเปลี่ยนครับ แต่มันแคบมากๆ เลยต้องจำยอมครับ ขอบคุณที่สละเวลาอ่านครับ :)

2. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ถ้าห้องเครื่องแคบมากๆก็คงต้องขึ้นใหม่คับ ดีด้วยจะได้หลบพวกปั๊มเบรก ไรพวกเนี้ยลดปัญหาเรื่องความร้อนได้

แต่ถ้าอยากเซฟงบลองโพสหาในหน้า Classify ดูนะคับ ว่าจะนำมาใส่ในบอดี้ E36 เผื่อมีตรงรุ่นจะได้ประหยัดสตางค์คับ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ต้องสร้างขึ้นใหม่ครับ

4. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ขึ้นใหม่เลยดีกว่า จบในครั้งเดียว:)

5. FUSION_F

FUSION_F New Member Member

5
    1
    0
    ตกลงต้องหาเขาแบบตรงรุ่น หรือว่าตรงเครื่องครับ...

อยากรู้เหมือนกัน

6. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ขึ้นใหม่เลยดีกว่าครับ เพระรถวางเครื่องแต่ละคันทำแท่นเครื่องไม่เหมือนกัน

ตำแหน่งเครื่องย่อมต่างกันนะ

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ใช่หาซื้อเอาไปใส่เดี๋ยวก็ต้องมีแก้นู่นแก้นี่ งานจะไม่สวยเอานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้