ถามหน่อยครับ พอดีว่าผมจะต่อไป Vtec เครือง D15b อะทำไง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 3sgte, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    พออดี ไปดู ใน DIY เเต่เป็นการต่อ VTEC ของHOONDA ES ครับ สายไฟเค้าไม่เหมือน ของ D15B ครับ เลยอยากรู้ว่า D15b เค้าต่อไฟ Vtec ยังไงครับ

2. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    จะให้วีเทคเปิด ให้ต่อไฟ + เข้าที่โวซลินอยวีเทค โดยจะต่อมาจากขา A4 ของกล่อง (ขาที่2จากด้าน
    ซ้ายเป็นแถวล่างครับ)หรือจากไฟของซิบไลก็ได้

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เคยเห็นใน DIY ครับ
    ลองค้นๆดู

4. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    มีรูปไหม

มีรูปไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้