แล้วงานเลี้ยงก็ต้องย่อมมีวันเลิกลา!! ถึงเวลาที่ต้องขายรถแล้วจ้า!!

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย goldybody, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. goldybody

goldybody New Member Member

21
    1
    3
    เพราะชีวิตต้องก้าวต่อไป
    และแล้วถึงเวลาที่ต้องปลดประจำการพรีมิร่าคันเก่ง!!
    คิดถึงวันชื่นคืนสุขที่ได้ใช้งาน
    กับการสรรหาของแต่งที่แพงและหายาก แต่ก็ขวนขวายมาได้จนพอใจ

ถึงเวลาแล้วที่ต้องขายแล้วครับ!!

เมียสั่งบอกเธอจะขายก็ขับเข้าเต็นท์ไปเลยไป๊!! แต่จริงๆแล้วอยากจะถามหาคนซื้อแถวๆนี้ก่อน เผื่อใครอยากได้ครับ 230,000.- รถสภาพเดิม(จริงๆ) 86,000 กม.แท้ (เฮ้ย! ทำไมมันน้อยอย่างนี้) ก็เพราะช่วงหลังๆ 4-5 ปีหลังที่ผ่านๆมานี่ ปีๆนึงวิ่งยังไม่ถึง 2พันโลเลยมั้ง

จำได้ว่าแทบทุกชิ้นยังสีเดิม มีซ่อมสีฝากระโปรงหน้า แค่นั้นเองมั้ง!!? นอกนั้นสีเดิมหมดเลยจ้า

ชุดแต่งกันชนหน้า Altia ใส่มาพร้อมกัน สเกิรต์ข้าง สเกิร์ตหลัง หางหลัง นี่ก็ประมาณ เกือบสองหมื่นแล้วมั้งครับ?!! สมัยนั้นที่ของแต่งพรีมิร่ายังไม่มากเหมือนเดี๋ยวนี้ อยากได้ทีต้องสั่ง ต้องจองกันครับกว่าที่ร้านจะหามาให้ได้

Door Visor ตรงรุ่นของนอกแท้

ตัวจริงนี่ไฟหน้าจะเป็นแบบไฟเพชรนะครับ ไม่ใช่ไฟธรรมดา ซึ่งคู่นี้ถ้าจำไม่ผิดก็แอบเม้มเงินเมียไปซื้อมา 6000 แล้วล่ะครับ!!

แม็ก 17 ใส่สปริงโหลด H&R โช้ค Koni

เครื่องเสียงก็front ธรรมดา JVC ก็ฟังพอได้อารมย์สุนทรีย์ ไม่ถึงกับขี้ริ้วขี้เหร่แต่อย่างใด

ขอแต่พวงมาลัย MoMo พร้อมคอ คงจะไม่ให้นะครับ จะขอถอดเก็บไว้เป็นที่ระลึกก็แล้วกัน

พอดีไม่ได้ถ่ายรูปupdate ไว้เลย มีแต่รูปที่เคยถ่ายตอนไป Meeting ให้ดูไปก่อน เพราะสภาพยังไงก็ยังงั้นเลยครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ผมกะลังหาอยู่เลยครับพี่

เด๋วติดต่อไปครับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

:D:D:D:D

เสก R10 ถูกใจสิ่งนี้
  4. art_project

603
    13
    0
    น้องเอกจัดไปด่วน

5. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    รถพี่ตี๋ เนียนสุดยอดแล้ว

6. ลืมให้เบอร์ครับ 081-6260778

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อย่า น่ะ ตูน รู้ นะ ว่า คัน นี้ มือ ต่อ ไป จะ เป็น ของ ใคร พี่ตี๋ ครับ กรุณา ขาย ให้ พี่ เอก เถอะ ครับ !

8. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    รถสวย ถูกจัยมากมาย อยากให้คนที่รักพรีมีร่าได้ไปใช้จริงๆ
    ผมก้อมีโครงการอยากได้อีกคันนึง แต่ต้องรออีก4เดือน เฮ้อ
    เสียดายครับ รถดีๆคุณภาพ ดีกว่าไปเสี่ยงหาเอาที่เต้นท์
    ขอให้น้องพรีมีร่า ได้เจอเจ้าของที่รักและดูแลดีๆครับ
    หากคันนี้สมมุติว่ามาขายอีก4เดือนข้างหน้า เสร็จผมแน่นอน

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    พี่ตี๋ กรุณาขายให้ พี่เอก เท่านั้นครับ...อิอิ

10. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เห็นด้วยครับพี่ตี๋ที่จะขายให้เอก.............เอกเขาหามานานแล้วครับ.........ได้รถพี่นี่ก็อุ่นใจเลยล่ะ.......แต่ขายแล้วก็ยังคงสถานะอยู่นะพี่นะ......ว่างๆก็เข้ามาคุยกันบ้างเนาะ

11. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    -ขายให้ในคลับนี้ คิดถูกแล้วครับพี่ตี๋ น้องๆได้สานต่อโครงการต่อไป ขายรถแล้วแวะเวียนมาทักทายได้นะครับพี่ สมาชิกรุ่น 1 อิอิ

12. art_project

603
    13
    0
    ถูกต้องครับ ขายให้น้องเอกเท่านั้น

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ตี๋ ครับ กรุณา เถอะ ครับ ขาย ให้ พี่ เอก คน เดียว เท่า นั้น นะ ครับ 555+

พี่ เอก อย่า รอ ช้า ภาย ใน วัน ที่ 7 - 9 นี้ นะ พี่

14. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    พูดอีกก็ถูกอีกคับ.....อิอิอิ

15. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เสียดายแทนอ่ะ
    ยังไง คุณตี๋ กลับมาเยี่ยมเยียนกันบ้างนะคับ
    ส่วนรถถ้ายังอยู่ในคลับ ก้อดีนะ
    คนที่ไม่ได้เล่นจริงจัง จะไม่รู้ถึงคุณค่า ของแต่งที่หามา
    อิอิ

16. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    รถสวย วิ่งน้อย ราคาไม่แรง เข้าเต็นท์เสียดายแย่ น้องเอก ห้ามพลาด ขอเชียร์ด้วยคน

17. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ใช่ครับ พี่ตี๋ สมาชิก รุ่น 1 ขอยกให้เป็นสมาชิกกิตติมศักดิ์ครับ.......

ปล.ลูกสาวพี่ตี๋ ร้องเพลงเพราะมากครับ

18. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    เอกจัดไป...เอกจัดไป...

19. art_project

603
    13
    0
    ยินดีกะน้องเอกด้วยนะครับ รถเนียนมากจริงๆ

20. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ดีใจด้วย
    แล้วน้องเอกเราก็สมหวัง

21. เสก R10

807
    8
    0
    ขอบคุณพี่โตนมากคร้าบ..ที่คอยเปนที่ปรึกษาให้..อิอิ..น้องก้องด้วยนะครับ

22. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ต้องเปลี่ยนเป็น Ake P11 แล้วมั้ง ยินดีด้วยครับ :D:D:D

23. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เปลี่ยนมือแล้วเหรอ

ยินดีด้วยคนครับ

24. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    งานนี้น่าจะมีเลี้ยงอำลารถเก่าและฉลองรถใหม่...เลี้ยงเจ้าของเก่าและเจ้าของใหม่น้า.......อิอิิอิอิอิิอิ

25. tOon`

2,324
    43
    48
    วัน ก่อน ไป เห็น ที่ หลัง ตึก ECC เฮ้อ น่า ขับ จิงๆ เลย สบาย แถม คราว นี้ ล่อ สาว ได้ ด้วย

26. เสก R10

807
    8
    0
    กำ...ล่อเเบบไหนวะตูนมันแปลได้หลายความหมายนะโว้ย"":eek:

27. Kong_AE101

Kong_AE101 New Member Member

12
    1
    0
    รถสวยดีนะ คุณ AKE R10

28. เสก R10

807
    8
    0
    ไอ้ก้องอย่ามาเนียนมึงอยู่หนไดเเหล่งไหนในเวบนี้บอกกูมาเลย ว่างๆไปดูโคตี้กานมึง

29. Kong_AE101

Kong_AE101 New Member Member

12
    1
    0
    ผมก็อยู่แถวนี้แหละ พักนี้ไม่ค่อยมีเงิน จน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้