สงสัยมานานรบกวนไขทีคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tommy_nvclub, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tommy_nvclub

tommy_nvclub New Member Member

13
    4
    0
    คือฐานล้อไม่ตรงกัน มันเกิดจากสาเหตุการที่เราไปโหลดมันหรือป่าว ล้อหลังมันเอียงไปด้านขวาทั้งชุดเลยคับ มันเปนเพราะเหล็กโคลงที่อยู่ตรงล้อหลังหรือป่าว รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบทีคับ(สันนิฐานเอง) ถ้าไม่ใช่หรือเปงเพราะว่าเคยโดนชนมา จะแก้ไขอย่างไร ขอบคุรคับ

2. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ของผมก็เป็น

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    up รอผู้รู้มาช่วยไข...:rolleyes:

4. tommy_nvclub

tommy_nvclub New Member Member

13
    4
    0
    นึกว่าเปนแต่ของผมคันเดียว

5. พรวิมล

พรวิมล New Member Member

6
    0
    0
    ช่วยถ่ายรูปรถด้านหลัง ที่เวลาเราก้มมองช่วงฐานล้อทั้งสองข้างมาหน่อย ถ่ายมากเท่าไหร่ยิ่งดี เพื่อที่จะช่วยกันวิเคราะ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    โช๊ค แตก ...

7. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    รถเอียงขวาหรือไรแน่คับ...ถ้ารถเอียงขวาโชคอาจเสีย...หรือสปิงไม่เท่ากัน.....เอาให้แน่...ถ่ายรูปมาดูกัน

8. gotto

gotto New Member Member

17
    0
    0
    ของผมแบะล่าง ประมาณ30องศา เหมือนพวกโหลดเตี้ยๆสมัยเมื่อก่อนอะครับ เป็นแบบสามเหลี่ยมหน้าจั่ว ไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่าครับ

9. tommy_nvclub

13
    4
    0
    ไม่ได้เอียงขวาคับ มันเลื่อนไปทางขวาทั้งคานล้อเลยคับ ถ้าถ่ายรูปก็คงเห็นไม่ชัดอะคับต้องได้มาเลงด้วยตาถึงจะเหง

10. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เอางี๊ย ถ่ายรูปมาลงให้เพื่อนๆตรวจสอบดีกว่าว่ามันเอียงในลักษณะไหนจะได้ช่วยกันแก้ไขแนะนำได้ถูก

11. green nv #032

2,789
    89
    0
    ถ้าแบะนิดหน่อย+เท่ากันทั้งสองข้างก็ไม่น่าผิดปกติครับ...:rolleyes:

12. green nv #032

2,789
    89
    0

ล้อหลังขวาเลื่อนออกมานอกซุ้มล้อหลัง แล้วล้อหลังซ้ายเลื่อนเข้าซุ้มล้อด้านในแบบนั้นเลยรึเปล่าครับ...:rolleyes:

13. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ถ้าเป็นแบบที่เป้บอกก็เข้าร้านช่วงล่างดีก่าคับ อิอิ

14. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ไม่ต้องตกใจ ไม่ต้องเข้าร้านซ่อม !!!!!!!

"เรื่อง ปกติ ของ ช่วงล่างแบบ มัลติลิงค์บีม ของนิสสันครับ!!!!"

Cefiro A32 / 33 ก็เป็น

ยิ่งถ้าติดระบบ Air Suspension จะเห็นผลได้ชัด เพราะยกขึ้นลงบ่อย เห็นชัดเจนครับ

ถามร้านที่ติดระบบถุงลมกับช่วงล่างระบบนี้ได้เลย

"เป็นเรื่องปกติ ไม่ต้องตกใจ และไม่ต้องไปหาที่ซ่อม"

สบายใจได้ครับ :D

15. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    รถผมก้อเป็นครับ ยังกุ้มใจอยู่เลย
    นึกว่า รถเบี้ยว
    ล้อด้านนึงเข้าซุ้ม อีกด้านนึง ไม่เข้าซุ้ม

16. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    โปรดฟังอีกครั้ง!!! :D

17. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    โปรดฟังอีกครั้ง นี้คือคณะปฏิรูปช่วงล่างแห่งชาติ!!!!

18. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    :D:Dสรุปคือมันปกติครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้