สอบถามพี่ในคลับหน่อยเข้ามาให้ความรู้ด้วยเน้อ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    *******รถพี่ๆคอนโซนหน้ามีเสียงดังบ้างไหม********
    มีวิธีแก้ไขด้วยตัวเองไหมใครเคยทำเองบ้าง
    ไม่อยากเอาไปที่ร้านมันต้องเอารถไปทิ้งไว้
    เป็นห่วงเจ้าตัวเล็กมันนะ

2. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    คอนโซลดัง คงเป็นที่ใช้งานมานาน หลวมเป็นธรรมดา ยิ่งรถโหลด จะสั่นกว่าปรกติ ลองขับถ้ามันดังแถวไหนเอามือจับ แล้วเสียงหาย ลองเช็คดูน๊อตยึดต่างๆ และจุดต่อกันของพลาสติกอาจเสียดสีกันจนเกิดเสียง ยึดให้แน่นครับ ผมก็ทำเช่นนี้ครับรถคันเก่า แต่คันนี้ยังไม่ดังนะ

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ตัดยางรองพื้นรองเท้าบางๆแล้วมายัดไว้ตรงที่มันเสียดสี กระทบกัน ฟังดูดังแถวไหนให้ตามเสียงไปแล้วยัดเข้าไปซะ โดยให้เพื่อน ขับให้แล้วเรานั่งฟัง คอยจับต้นตอของที่มาของเสียง ใจเย็นๆค่อยๆหาครับ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองไล่เช็คดูครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้