สอบถามเรื่อง speedsensor หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย icrazy, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. icrazy

icrazy New Member Member

2
    0
    0
    เนื่องจากรถผมไปลง rb20det มาคับ แต่เมื่อต่อวัดความเร็วปรากฎว่ามันไม่ตรงเลยครับ ทำอย่างไรถึงจะเที่ยงตรงครับ

2. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เอาไมล์ของรถเครื่อง rb มาใส่ครับ ว่าแต่รถคุณ icrazy ยี่ห้ออะไรครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ถ้าเซนเซอร์เป็นไฟฟ้า ต้องใช้กล่องแปลงเอาครับ

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    RB20DET มันมี ช่องเสียบ 2 จุดนะครับ ไฟฟ้าจุดนึงเข้า กล่อง และ เป็นสายไมล์เข้าหน้าปัดหน่ะครับ

ถ้าต่อแบบไฟฟ้าแล้วไม่ตรงคงต้องแปลงเอา ระบบเรือนไมล์ไฟฟ้าของนิสสันมาใส่เอาครับ

5. icrazy

icrazy New Member Member

2
    0
    0
    รถผมเป็น nissan bigm Kingkab ปี 95 ครับ แต่เรือนไมล์เป็นของ 1jzvvti turbo ครับ

6. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    สัญญาณความเร็ว Nissan จะเป็น 2 pulse แต่ Toyota จะเป็น 4 pulse ครับ

แต่ว่ากล่องแปลงความเร็วแบบนี้ ยังไม่เคยเห็นเหมือนกัน :p

แก้ไขล่าสุด: 31 ตุลาคม 2008
  7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ลอง rb แล้วจะลืม jz ไปเลย ~~~*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้