โซฮอล

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    นีออนเดิมๆ ใช้โซฮอล 95 หรือ 91 ได้มั้ยครับ มีผลอะไรมั้ยครับ มัน ลิตร 24 บาทเอง

2. tommy123

tommy123 New Member Member

24
    0
    0
    ใช้ได้นะครับผมก็เคยใช้อยู่ตอนที่ราคามันแพงๆ แต่รู้สึกว่าใช้ไปแล้วมันจะกินน้ำมันเยอะผิดปกติ

ตอนนี้น้ำมันลดลงแล้วเลยมาใช้ 91 เหมื่อนเดิมดีกว่า

3. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ใช้ได้ครับของผมก็ใช้อยู่ (โซฯ 91) แต่ควรใช้แบบเติมแล้วใช้ให้ใกล้ๆ หมดแล้วเติมใหม่ โซฮอลจะได้หมุนเวียนเปลี่ยนใหม่ตลอดไม่ควรให้ค้างถังนานๆ หรือเติมเต็มๆแล้วจอดทิ้งหลายๆวัน หากจำเป็นต้องจอดทิ้งหลายๆวัน (เป็นสัปดาห์) ลงทุนเติมเบ็นซิน 91 เข้าไปแทนเพื่อเจือจางโซฮอลที่ค้างอยู่ในถังให้เข้มข้นน้อยลง องศาไฟจุดระเบิดของเครื่องน้องออนปรับเองโดยกล่องควบคุมอยู่แล้วตัดปัญหาเรื่องตั้งไฟอ่อน ไฟแก่ไปได้ อ้อ..อีกอย่างตอนใช้โซฮอลถ้าว่างหมั่นตรวจจุดที่เป็นยาง พวกท่อ โอริงของตัวล็อกต่อต่างๆ ของระบบจ่ายน้ำมันจากถังมาจนถึงท่อร่วมหัวฉีด เพราะเคยเจอแต่เบ็นซินมานานๆ ก็จวนเสื่อมสภาพอยู่แล้วมาเจอโซฮอลเข้าอาจรั่วได้ ถ้าต้องการความสบายใจและมีเวลาก็เปลี่ยนโอริงยางใช้ของนอกที่ทำมาให้ทนน้ำมันได้ทุกวงราคาไม่กี่บาท (อย่าใช้โอริงของระบบแอร์นะครับ พวกนั้นทนน้ำยาแอร์กับความเย็นจัดแต่มักไม่ถูกกับเบ็นซิน) ของผมใช้มาตั้งแต่เชื่อโฆษณาทางทีวีมาเป็นปีแล้วก็ไม่มีผลเสียอะไร นอกจากรู้สึกอัตราบริโภคเพิ่มขึ้นนิดนึงกับกลิ่นไอเสียแปลกไป)

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    รับทราบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้