เกจ์ความร้อนขึ้นๆลงๆ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย tommy123, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tommy123

tommy123 New Member Member

24
    0
    0
    วันนี้เอารถวิ่งไปหมอชิตเจอกลับเหตุการ์ณประหลาดกับรถตัวเอง

คือแบบว่าวิ่งมาได้ซักครึ่งทางอยู่ๆ เกจ์ความร้อนก็ขึ้นจนสุดแล้ว

ก็ลง ขึ้นๆลงๆ แบบนี้ตลอดจนถึงหมอชิต พอขากลับวิ่งได้ซักพัก

อาการแบบนี้ก็เริ่มปรากฏขึ้นอีก พอใกล้จะถึงบ้านอาการก็เริ่มหายไป

เหมื่อนไม่มีไรเกิดขึ้นเกจ์ความร้อนก็อยู่กลางๆ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุใดครับ

ผมงงมากเลย ท่านผู้ใดพอจะแนะนำกะผมได้บางครับ

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    อาการแบบนี้ผมเจอบ่อยครับ ยังหาสาเหตุแน่ชัดไม่ได้เลย ขับๆไปความร้อนขึ้นถึงขีดบนสุดมีเสียงเตือนดัง
    ลงไปดูเครื่องก็ปกติ หม้อน้ำก็ไม่ร้อน ดับเครื่อง สตาร์ทใหม่อาการก็หายไป เป็นแบบนี้บ่อยๆ และจะเป็นเฉพาะกลางคืน ซึ่งอากาศก็ไม่ร้อน แต่พอเปลี่ยนแบตเตอรรีไหม่อาการแบบนี้ก็หายไป ผมคิดว่าอาการของผมที่ที่แบเตอรรีเก็บไฟไม่อยู่ พอใช้ไฟมากๆ ไดร์ก็ชารท์ไฟเข้าไปมากๆ ทำให้แบตเตอรรีร้อน และก็อีกอย่างผมแปลงไดร์ชารท์แล้วโดยไม่ผ่านกล่อง pcm ทำให้ไฟชารท์ มากเกินไปก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้