ใครเคยทำโคมดำมุมส้มเองบ้างครับ อยากทราบมุมส้มใช้สีเบอร์อะไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dome0222, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dome0222

dome0222 New Member Member

31
    3
    0
    ใครเคยทำโคมดำมุมส้มเองบ้างครับ อยากทราบมุมส้มใช้สีเบอร์อะไร ยี่ห้ออะไรครับ แล้วพ่มทั้งมุมหรือว่าพ่นนิดหน่อยถึงจะสวยครับแล้ว ถ้าใครมีรูปตัวอย่างวิธีการทำก็ขอขอบคุณด้วยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    สเปรย์ใสสีส้ม (สเปรน์พ่นแก้ว) ยี่ห้อไรก็ได้มั้งครับ (รอคนอื่นมาตอบ) พ่นทั้งมุม
    พ่นบางๆ 2 - 3 ครั้ง แล้วแต่ชอบความเข้มขนาดไหน ครับ

3. dome0222

31
    3
    0
    :) ขอบคุณครับ

OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  4. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมว่ามุมส้มสมัยนี้เค้าไม่ฮิตกันแล้วนะครับ จริงๆโคมเดิมๆมันก็สวย
    หรือจะพ่นดำเฉยๆก็น่าจะดีกว่า หรือถ้าดีกว่านั้นเก็บตังซื้อโคมแท้
    ไปเลยสวยแน่นอน เพราะโคมดำมุมส้มรถอะไรเค้าก็ทำกันจนเค้า
    ถอดเปลี่ยนกันหมดแล้ว ไม่รู้นะครับแล้วแต่ความชอบ แค่ลองเสนอ
    ดูเฉยๆเพราะเห็นว่ายังไม่ได้ทำแต่กำลังจะทำจะได้ไม่เสียดายครับ
    ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ผมแค่อยากเห็น EKสวยๆ
    เพิ่มอีกหนึ่งคัน...
    :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2008
    mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  5. dome0222

31
    3
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกๆความคิดเห็น.............ผมถือว่าเป็นความคิดเห็นที่ดีน่ะครับที่แนะนำ

6. ไม่ต้องพ่นเองก็ได้ครับ คนที่พ่นมุมส้มตอนนี้เลิกฮิตกันแล้ว รอสับ
    กับโคมเดิมเพียบเลย เผลอ ๆ ได้มุมส้ม แถมอาจจะได้ตังค์อีกสักร้อย สองร้อยด้วยซ้ำ

7. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    รอมีตังค์จะเปลี่ยนเป็นโคมดำแท้ๆเหมือนกันคับ สวยดี

8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ก็ดูดีๆๆหน่อยครับ ราคา มันแพง จะได้ทีเดียวจบ

9. เห็นด้วยคับ "อย่าเลยมุมส้ม" หรือไม่ก้อโคมดำไปเลยคับ

10. dome0222

31
    3
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ.......และแล้วผมก็ตัดสินใจได้แล้วครับ

11. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ถ้าอยากได้ดำมุมส้มจิงๆ จาขายให้ถูกๆคับ...มีอยู่ไม่ได้ใส่เลย....086 - 585 - 6055 กอล์ฟคับ

12. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :cool: จริงใจดีครับ ไม่ใช่ใครจะทำอะไรก็บอก สวยๆ ไปหมดครับ
    :cool: อันนี้ แบบเป็นความรู้สึกของผมมานานแร้วครับ
    :D แบบพอมีใครถามอะไร อาจจะเป็นมือใหม่รึใครก็ตามแต่
    :D ส่วนใหญ่ก็จะตอบว่า ทำเรยครับ สวยๆ ประมาณนี้อ่ะครับ

13. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมเคยคิดแบบเจ้าของกระทู้นะครับ

พอได้รถมา จะทำ โคมดำ มุมส้ม แต่ คิดไป คิดมา ไม่ ทำ ดีกว่า

ใช้ สีเดิม มากับ รถ ดีกว่าครับผม สวย และ ดู ดี คร้าบผม

14. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ก็บอกซื้อของผมไปลองดิ เป็นดำมุมส้ม ขายแค่ 2000 เอง แท้มากะรถด้วย ของเก่าได้เก็บไว้เผื่อเบื่อด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้