ขอพิกัดร้านซ่อมช่วงล่าง p11 ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kengit, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ตอนนี้รู้สึกว่าช่วงล่างหน้า p11 ของผมเริ่มมีเสียงกุ ๆ แล้ว คือแบบว่าเก็บทุกหลุมเลยง่ะครับ ก็ว่าจะเอาไปเข้าร้านให้ตรวจเซ็คก่อนว่าอะไรเสียบ้างเพราะไม่เคยได้ซ่อมแลยง่ะครับช่วงล่าง และถ้าเกิดมีอะไรต้องเปลี่ยนใหม่ค่อยเปลี่ยนครับ แต่ปัญหามีอยุ่ว่า จะไปร้านไหนดี เพื่อน ๆ ที่เคยเอารถไปทำช่วงล่าง ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ เอาแบบฝีมือดี และราคาไม่แรงนะครับ ผมอยู้แถวลาดพร้าว รามอินทรา ครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ร้านไฮ้เซอร์วิส ซอยข้างโพเซดอน อยู่ตรงสีแยกพอดีครับ

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ลาดพร้าว รามอินทรา

ตี๋มิสทีน ซอยมิสทีนสุขาภิบาลสามครับ

เข้าซอยไป 500 เมตร

ส่วนเสียงดังกุกๆทุกหลุม มีลูกหมากปลายปีกนก + ยางหมวกโช้ค

ถ้าเป็นลูกหมากเหล็กกันโคลงจะไม่ดังเยอะ มีเสียงบางจังหวะครับ

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=455433

2. เปลี่ยน ลูกหมากปีกนกล่างใหม่ ยี่ห้อ 555 ของเราตรงกับ B13 ราคา คู่ 700 บ.
    3. เปลี่ยน ลูกหมากแร็ค ตัวในใหม่ ยี่ห้อ 555 เบอร์ SR-4760 , 48521-72E06 ราคา คู่ 950 บ.
    4. เปลี่ยน ลูกหมากแร็ค ตัวนอกใหม่ ยี่ห้อ 555 เบอร์ SE-1561, 8AG3-32280 ราคา คู่ 650 บ.
    5. เปลี่ยน ยางหุ้มแร็ค ยี่ห้อ SAM made in Japan ราคา คู่ 600 บ. ถ้าของไทย คู่ละ 200.
    6. เปลี่ยน ยางลองเบ้าโช็คตัวบน คู่ละ 250. ของ Nissan แท้

ซื้ออะไหล่เเล้วเข้าไปทำร้านนี้............ร้านไฮ้เซอร์วิส สุดครับ

ตั้งศูนย์เทพมาก

5. art_project

603
    13
    0
    ลูกหมาก 555 เเท้ต้องมีปั๊ม MADE IN JAPAN ที่หัวลูกหมากครับ ไม่ใช่ JAPAN เฉยๆ

6. art_project

603
    13
    0

ร้านนี้มีดีที่ราคาไม่เเรงครับ ใช้วิธีอัด ซ่อมลูกหมากเอาครับ เเต่ระยะการใช้งานระยะยาวอาจสั้นกว่าเปลี่ยนของใหม่ :D

7. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ผมแนะนำ เคลฟโมดิฟาย ปิ่นเกล้า ติดสายใต้ใหม่ 02-8857699
    ล่าสุด อาทิตย์ก่อน ผมทำไป 7000 กว่า หน้าหลังครับ บูท+ลูกหมากใหม่ ทั้งคัน หน้าหลัง รับบัตรเครดิต
    บูทของยี่ห้อ RBi แต่เวลาทำ คุณต้องคุมช่างเองบ้าง ดูเองบ้างนะครับ ....
    ที่นี่ผมอัดโช๊คมา อัดแก็สนะไม่ใช่นำมัน+ ทำสตัท ดีกว่าใช้ของ standard เยอะครับ ขอบอกว่าเยี่ยมมาก
    ค่าทำอัดโช๊คมา 900/ข้าง + ทำสตัท 1000 บาท/ข้าง ประกัน1 ปี เรื่อง กระด้าง ดัง
    ถ้าทำครั้งที่2 3 4 ... คิด 500 บาท/ข้าง ตั้ง0 ฟรี ทุกคัน ทุกครั้ง
    ปล.คุณต้องคุมช่างเองบ้าง ดูเองบ้างนะครับ ..ที่ไหนก็ไว้ใจไม่ได้
    หรือที่ไหนที่ว่าดีคนก็จะแห่ไป ทำให้คุณภาพลดลง ดูแลไม่ทั่วถึง

8. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ไปทำมาแล้วครับ ตี๋มีสทีน ลูกค้าเยอะมาก ๆๆๆๆๆ ไป 11 โมง เสร็จ สามทุ่ม รายการทำทำดังนี้
    อัดน้ำมันโช๊คใหม่ใส่ยาง หุ่ม 4 ตัว 1400
    อัดลูกหมาก (ซ่อม) ทุกตัวด้านหน้า ลูกละ 100 -
    เปลี่ยน บูต ปีกนกล่าง เล็ก-ใหญ่ 1000
    ยางหุ่มคันชัก จำไม่ได้
    อัดจาระบี
    เปลี่ยนลูกปืนล้อ ขวา 800
    ค่าแรง 300
    อะไรอีกไม่รู้ จำไม่ได้ แต่รวมทั้งหมด 4900 -
    ที่ซ่อมไม่ได้ คือ บุตปีกนกบน เพราะไม่มีของ (เพื่อนๆ พอนะแนะนำร้านได้หรือเปล่าครับ)

ระหว่างทำเราก็ต้องคอยดูด้วยนำครับ เพราะไม่ค่อยไว้ใจเด็กร้าน
    แต่ทำเสร็จ สิง สา ลา สัตว์ ที่อยู่ในรถ หายหมดเลยครับ( เสียงต่างๆ ) แต่โช๊คไม่ค่อยนิ่มเท่าไหร่ เอาเป็นว่า 8/10 ครับ

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เยี่ยมเลย 4900.- สิงห์ สา รา สัตว์ ออกหมดเนี่ย...แต่โช๊คไม่นิ่มนี่ผมว่าปล่อยไปเถอะครับ...มันเข้าโค้งดีนะผมว่า... :D :D

10. แชมป์R10

58
    0
    0
    งง เลย ค่าแรง 300 บาท ตี๋มีสทีน

11. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    คนเยอะอีกตามเคย.. ยินดีด้วยนะครับซ่อมเรียบร้อยดี

ว่าจะไปเปลี่ยนลูกปืนล้อหลัง คงต้องหาอู่อื่น ไม่งั้นรอจนหลับแน่ๆ

อิอิ

:D:D:D:D:D

12. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0

เช็คราคาร้านแถว วรจักร ทำไมมันแพงกว่านี้เยอะเลย

มีร้านที่ซื้อราคาประมาณนี้ไหมช่วยแนะนำหน่อยสิ

13. แชมป์R10

58
    0
    0
    มันแล้วแต่นี้ห้อครับ มีหลากหลาย ยูรีเทนก็มีขาย ธรรมากาก็มี ต้องระบุยี่ห้อครับ ทนทานต่างกันเอยะ
    ที่วรจักเค้าขายไม่มั่วราคาหลอกครับ ราคาก็ตามเกรด

แต่มันต้องซื้อยกชุดนะครับ จะให้ช่วงล่าง100% จะใหม่เหมือนตอนออกห้างเลยอย่ากระปิด กระปอย

14. zankazee

zankazee New Member Member

6
    0
    0
    ร้านไฮ้เซอร์วิส รับตรวจสภาพรถด้วยเลยมั้ยครับ จะได้ซ่อมกับร้านเค้าไปเลย พร้อมอะไหล่เค้า + ค่าแรงไปเลยได้มั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้