พี่ครับถามเรื่อง แผ่นยางรองใต้เครื่องครับผม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khwan21, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    พี่ครับถามเรื่อง แผ่นยางรองใต้เครื่องครับผม

คือว่า แผ่นยาง ใต้ เครื่องยนต์ ของผมนะครับ มัน หงาย ลงมาอ่ะครับผม

แบบว่า เจอ เนิน จะ ขูด ประจำ -*- มันจะ แก้ยังไงได้บ้างครับผม

ใช้ น๊อต ยึด ขึ้นไปได้ปาว อ่ะครับ

หรือ ต้อง เปลี่ยนใหม่ อย่างเดียวเลยอ่ะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนแพง ไหมครับผม

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ก็ต้องดูอ่ะครับ ว่าของเก่า มันห้อย เพราะอะไร ถ้าน็อตไม่มี ก็ใส่น็อตไป

แต่ถ้ามันย้วย เพราะความร้อนและกาลเวลา

ก็เปลี่ยนใหม่ เบิกใหม่ประมาณ 800 บาทครับ

3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ใช่แผ่นที่ติดกับกันชนหน้ารึเปล่าครับ ถ้าใช่ของผมก้อแตกไปตามกาลเวลาแล้ว ว่าจะเบิกมาใส่ใหม่อยู่พอดี
    ขอบคุณครับ
    :D

4. khwan21

206
    17
    18
    มันย้วย ลงมา เรย ละครับพี่ สงสัย เพาะกาลเวลา ได้เวลาเปลี่ยนใหม่แล้วสิ ><"

ขอบคุณพี่มากคร้าบบบ

ถัดจาก กันชน ข้างหน้า เข้าไปอีกอ่ะครับผม

บริเวณใต้เครื่อง ยนต์เรยคร้าบบ มัน ย้วน ลงมา ><" ครับ

ขอบคุณพี่มากคร้าบบ

5. แนะนำคับ เปลี่ยนดีกว่า

อย่าที่พี่เค้าบอก 800 กว่าบาท
    มันปกป้องเราได้เหมือนกันนะคับ

6. khwan21

206
    17
    18
    ขอบคุณครับผม

ผมโทรไปถาม 0 แล้วครับ 1000 รวม VAT แว้ว ><"

ไว้ วัน จัน จะเอารถ เข้าไปเปลี่ยน

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้