อยากสอบถามเกี่ยวกับสายรีโมทวิทยุ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ศิตยน้อย, 28 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมหาสายรีโมทวิทยุที่ต่อกับปรีไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าภาษาen มันชื่อว่าไรหรอครับ

มันมีภาษาอังกฤษ2ตัวไม่ทราบว่ามันคือไรหรอครับ
    red-to IGN.SW <<<ไม่รู้สายสีแดงเส้นนี้ต่อกับไร
    Blue-to PWR.ANT <<<<สายสีน้ำเงินเส้นนี้ต่อกับไรครับรู้สึกว่าจะมีฟิวส์ด้วย

พื่ๆๆๆๆๆๆๆๆช่วยผมหน่อยละกันนะครับ

1. ไม่มีใครทราบเลยหรอ

2. zyrick

zyrick New Member Member

7
    0
    0
    Blue-to PWR.ANT <<<<สายสีน้ำเงินเส้นนี้ต่อกับไรครับรู้สึกว่าจะมีฟิวส์ด้วย
    ตัวนี้แหละครับ ชื่อย่อมันก็บอกอยู่

3. KubotaKickdown

KubotaKickdown New Member VIP

99
    3
    0
    งงเลย ที่ว่าชื่อย่อมันบอกอยู่ มันย่อมาจาก Blue to power antenna คือต่อไปที่เสาอากาศไฟฟ้า ส่วนสายรีโมต ก็จาเขียนว่าสายรีโมตเลยคับ แต่ถ้าไม่มีก็ลองเอาสาย Blue-to PWR.ANT ที่ว่าต่อไปเลยก็ได้ครับ ไม่มีไรเสียหาย ลองได้:)

4. zyrick

zyrick New Member Member

7
    0
    0
    งงกว่า แล้วไม่ตอบแต่แรก ตัวย่อก็มองคร่าวๆ เท่าที่บอกก็คงมีเส้นเดียว
    จะมาแจกแจงมากมายเด๋ว จขกท จะพาลงงหนักกว่าเดิม

5. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    เส้นสีแดง ต่อกัย สวิตซ์ กุญแจคับ
    เส้นฟ้า ต่อกับ พาวเวอร์แอมป์ และ เสาอากาศไฟฟ้าคับ (เหมือนรีโมตอ่ะ)

ปล. ถ้ากรณีนี้เสาอากาศไฟฟ้ามันจะขึ้นตลอดไม่ว่าจะฟังซีดี หรือ วิทยุคับ วธีแก้คือต่อสวิตซ์ ไว้ควบคุมเสาอากาศไฟฟ้าอีกทีคับ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไรจ้า

6. แล้วเอาสายรีโมทของปรีมาต่อที่ไหนหรอครับ ต่อที่วิทยุหรือป่าวครับ เพราะวิทยุติดปรีไม่ติด พานลำโพงไม่ติดหมดเลยครับ

7. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    สายรีโมต ปรี ก็ต่อกับสายเส้นสีฟ้าเลยคับ รวมกับสายรีโมตเพาเวอร์เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้