น้ำแอร์หยดเยอะคร๊าบ..Helpme

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bothzaclub, 5 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    คือว่าน้ำแอร์หยดเยอะมากๆยิ่งตอนอากาศร้อนๆนี่รองได้ครึ่งขันเลยอ่าครับ..ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรเหรอครับแล้วแก้ปัญหาอย่างไร..

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ล้างตู้แอร์ครับ ถ้ารู้สึกว่าทำไมลมอ่อนๆ แต่เย็น จะทำให้ละอองน้ำเกาะน้อยลง เป็นการบำรุงษ์รักษาแผงคอยล์เย็นไปในตัว

แต่ถ้าแอร์ยังเย็นดี ลมยังออกมาแรง ไม่ป่วยไม่ไข้ ไม่มีเป็นน้ำแข็งจนลมหาย

ก็ลองใช้เบอร์พัดลมให้แรงขึ้นอีกจากที่เคยซักเบอร์ครับ

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เคยเป็น นานล่ะ
    แอร์มันไม่ตัด น้ำแข็งขึ้น

ตัวเทอร์โม มันเจ๋ง :D

4. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าน่าจะเป็นอาการเดียวกับพี่เด่นแน่เลย

เพราะเย็นจัดจนน้ำแข็งเกาะ พอโดนความร้อนน้ำแข็งละลายกลายเป็นน้ำ มันเลยเยอะอย่างที่ว่าอ่ะ...

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ถ้า แอร์ เย็น ก้อ อย่าไป ซีเรียส ครับ
    ตอน จะ จอด ก็ กด ac ออก ไล่ ลม ครับ
    ลองดู

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เปิดฮีตเตอร์เป็นครั้งคราว

อาจช่วยได้นะครับ

7. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
  8. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    มีอีกอย่างคับ ผมพึ่งเป็นมาเลย สายน้ำทิ้งของเเอร์มันหลุดรึป่าว คับ ของผมน้ำถ่วมเต็มที่วางเท้าเลยคับ พอเข้าไปอู่น้าดุให้บอกสายน้ำทิ้งมันหลุด งะคับ

9. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    มีร้านซ่อมแอร์แนะนำกันบ้างมะครับ อยากไปล้างตู้แอร์ซะหน่อย

ได้แถวรังสิต รามอินทรา เกษตร จะแจ๋วเลยคร้าบบบบบ

10. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ของผมก็น้ำออกมาเป็นถังเลย ที่สำคัญคือ เวลาวิ่งหลักร้อยขึ้น มีไอขาวๆ ออกมาจากแอร์เลย

อืมม เหมือนผมได้ยินเสียงกระซิบๆ จากแอร์ว่า ได้เวลาเสียเงินอีกแล้ว

11. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    อืมม ไปให้ช่างแอร์ดูแล้วครับ

เทอร์โม ไม่ตัด ....... ช่างแอร์บอกว่า ถ้าขับรถไป มันจะมีเสียงตัด ติ๊ก ติ๊ก อะไรเทือกนี้

ถ้าไม่มี สำหรับ B13 เทอร์โมแพงมาก ช่างแนะนำว่า ไปซื้อแบบรุ่นที่ถูกๆ มา แล้วแปลงเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้