ท่อน้ำมันในถังรั่วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phong, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phong

phong New Member Member

26
    1
    0
    พอดีรถผมมีปัญหาเวลาขึ้นเขาแล้วสะดุดเลยไปให้ช่างดู เขาถอดท่อน้ำมันที่อยู่บนฝาถังออกมามันมีรูอยู่ด้านบนผมเลยเอาไปให้ร้านหม้อน้ำอุดให้แต่ยังสะดุดอยู่เลยลองเติมน้ำมันเต็มถังปรากฎว่าหายครับเลยสรุปว่าน่าจะมีรอรั่วที่มองไม่เห็นถ้าซื้อใหม่ชิ้นนี้ราคาเท่าไหร่ครับ หรือใครมี่วิธีแก้ไหมครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มาช่วยกันดูหน่อย ครับ :D

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ผมว่าเปลี่ยนถังไปเลยดีมั้ยครับ

เชียงกงเห็นขาย หกร้อย บาท แต่รุ่นไหนไม่รู้ เคยถามเล่นๆ

ส่วนใหญ่มันจะมากับท้ายตัดน่ะครับ เชียงกงถามดีๆ แกะขายให้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้