รอบเดินเบามันแปลกๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย jom_rachan, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jom_rachan

jom_rachan New Member Member

28
    0
    0
    อาการนี้น่าจะเป็นอะไร...ใครตอบได้บ้าง

รอบเดินเบาปกติอยู่ที่800-900แต่เมื่อเปิดแอร์รอบจะขึ้นมาที่ 1000 แต่ถ้าถึงช่วง

รอบแอร์ดึงมันจะขึ้นไปที่ 1500 เลยเป็นมาได้สักอาทิตย์แล้วครับมันจะเกิด

ปัญหาตรงไหนมีใครพอรู้บ้างครับก่อนหน้านี้ไปทำแอร์มา แต่มันเป็นๆๆๆหายๆๆ

สังเกตจะเป็นตอนเปิดแอร์

ขอบคุณกับทุกความเห็น

2. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    อาการคล้ายๆ ของผมเลย.....

ตัวคุมรอบเดินเบาเดี้ยงครับ.... เบื้องต้นลองเอามาล้างก่อนแล้วกันครับ....โชคดีอาจจะหาย....

ของผมล้างไม่หายน๊ะ คงต้องเปลี่ยนสถานเดียว.... ปัจจุบันก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย... T_T

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ต้องลองดูที่ EACV valve ก่อนครับ

4. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    พอรู้ไหมครับว่าของ D15B นี่ Part Number อะไรครับ ว่าจะเบิกใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้