เครื่องขัดสีรถแบบในคาร์แคร์ หาซื้อที่ไหนหรอคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เครื่องขัดสีรถแบบในคาร์แคร์ หาซื้อที่ไหนหรอคับ

ขอบคุณคับ

View attachment 1135534

2. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    อันในรูปไม่ใช่เครื่องขัดนะครับ เค้าเรียกว่าเครื่อง DA ส่วนมากจะนิยมเอามาเคลือบสีซะมากกว่า เพราะมันจะหมุนในรูปแบบหนีศูนย์หรือเป็นเลข 8 ส่วนสำคัญที่ไม่แพ้เครื่องเลยคือพวกฟองน้ำครับ เลือกดีๆหน่อย ตัวที่จะทำให้เกิดรอยก็ไอ่ตัวนี้แหละครับ

3. gm

gm New Member Member

48
    2
    0
    ในรูปน่าจะเป็นเครื่องเคลือบนะครับ และเป็นแบบใช้ระบบลมด้วยนะครับ ต้องใช้ปั้มลมอีกตัว

แต่ถ้าจะเอาเครื่องขัด ไปที่ร้านขายอุปกรณ์ฮาดแวร์ได้เลยครับ หรือไม่แถวตลาดพูนทรัพย์ ก็มีครับ ราคา1600-5000 บาท แล้วแต่ยี้ห้อ

แต่ต้องดูรอบด้วยนะครับ ใช้รุ่นประมาณ 1800 รอบกะลังดีครับ

ถ้าดีดีก็ ซาติก้าครับ

4. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คลองถมเซนเตอร์ก้อเห็นมีขายอ่ะ

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตามนี้เลยครับมีหลายร้านให้เลือกด้วย

6. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ตามที่ข้างบนกล้าวเลยครับ

7. ตามเพ่เขาเลยค๊าบ มากิต้า แหล่มๆ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามข้างบนเลยครับผมก็กำลังจะหามาใช้บ้างครับ

9. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ผมซื้อจาก Lotus แบบเสียบปลั๊ก ราคาพันต้นๆ เหนื่อยน้อยกว่าขัดมือเยอะ เอิ้กๆ

10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    โลตัสก็มีหรอ ต้องไปเดินมั่งละ

11. ผมก็เพิ่งไปได้มาจากที่โลตัสคับ 1200 กว่าบาท แถมหัวขัดเคลือบให้อีก1ชุดด้วย ไปดูราคามาถ้าซื้อเองก็300 คับ ไม่รู้โปรถึงเดือนไหน ลองดูคับ เห็นมันถูกดี ใช้ดีด้วย ยี่ห้อ แบคแอนด์เดกเกอร์ นะครับ

ผมว่าใช้เครื่องดีกว่ามือเยอะเลย ขนาดใช้นำยาธรรมดายังเงามากๆ

12. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนคับ

พอดีไปต่างจังหวัดมา เลยไม่ได้ตอบพี่ๆเลย

รบกวนถามอีกนิดนะคับ

คือ ถ้าจะลงแว๊กด้วยเครื่องเนี่ย ต้องใช้ แว๊ก โดยเฉพาะของมันไม๊คับ

ขอบคุณคับ

13. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ไม่จำเป็นครับ wax ตัวไหนก็ได้ครับ แต่อย่างที่บอกเลือกฟองน้ำที่คุณภาพดีๆซักหน่อย

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แว๊กของรัยก้อได้แล้วแต่ชอบ

ส่วนฟองน้ำ อันละ160 ฟองน้ำลงน้ำยาขนาด6นิ้ว

15. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณคับ

16. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    Home Pro ก็มีของ Black&Decor อะ

17. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ตอนนี้มีเครื่องแล้วแต่ไม่มีหัวขัด หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับผมซื้อของ mycarr มาใช้ ตอนนี้อยากได้หัวสำหรับลง wax มากๆเลยครับ

18. Jern

6,174
    48
    0
    UPPPP

19. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    เครื่องขัดกับเครื่องเคลือบนี่มันคนละอันกันนะ
    เครื่องขัดนี่หมุนเร็ว
    เครื่องเคลือบหมุนช้า และหมุนหนีศูฯย์ด้วย

20. ++ XERXES ++

++ XERXES ++ New Member Member

26
    3
    0

เห็นเพื่อนซื้อจากคลองถม เป็นผ้าไมโครไฟเบอร์ เย็บเป็นวงกลม มีขอบยางยืด

สำหรับใส่ เครื่องเคลือบ แบบพวก แบลีค แอนด์เดคอร์ อ่ะคับ :)

21. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6

ว่างๆ จะไปขัดบ้าง ถ้าดีจะซื้อมั่ง :D

22. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ตามร้านที่เค้าต่อสายลม มันจะหมุนและเขย่าไปในตัว ที่ยี่ห้อดีๆมีMakita ครับ แบบนี้เค้าเรียกว่าเป็น
    ระบบDual Action ครับ เอาดีๆตัวนึงมีครึ่งหมื่นครับ แต่ทนทานมากๆ ไม่ได้เปิดคาร์ แคร์
    แต่อาศัยเหยียบคาร์แคร์มาเกือบทั่ว กทม แระ

23. ++ XERXES ++

++ XERXES ++ New Member Member

26
    3
    0
    555

ซื้อเลย เฮีย จะได้ยืมบ้าง :cool:

24. จะซื้อในโลตัส เล็งราคาดีๆนะครับ
    มายแอนด์คาร์ กับ B&D ราคาเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง
    B&Dเดือนที่แล้ว 990 เดือนนี้1290 ถ้าไม่รีบก็รอราคาก่อนก็ได้ครับ

25. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แล้วมันหมุนแบบหนีศูนย์อ่ะป่าวคับ........อยากได้มั่ง

26. ++ XERXES ++

26
    3
    0

ช่ายคับ เป็นหนีศูนย์ เวลาขัดเสร็จแล้ว จะรู้สึกว่าแขนเรา ทำไมมัน สั่นๆ :)

27. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ใช้ดีๆนะครับเพื่อนซื้อมาไม่รู้ใช้ยังไงของมันเป็นรอยขนแมวบานเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้