++ รบกวนขอรูปรถสีดำใส่โคมดำ Type R และถามอะไรอีกนิดหน่อยครับ ++

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย GaB, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อดี เพราะราคามันแพงมากกกก

เลยอยากจะขอรบกวนใครที่ใช้รถสีดำแล้วใส่โคม Type R (หรือพ่นโคมดำก็ได้) ช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยครับ เพราะลองย้อนกลับไปดูรูปเก่าๆหรือ Search ดูแล้ว รถสีดำส่วนใหญ่ไม่ค่อยใส่โคมดำกันเลย ไม่รู้ว่าสีมันจะกลืนกันเกินไปรึเปล่าน่ะครับ

และมีใครรู้จักร้านพ่นโคมให้เป็นเหมือนโคม Type R ได้บ้างมั้ยครับ? เท่าที่หาๆข้อมูลมาก็เห็นแต่อู่จ่าเริงที่ระยอง (ข้อมูลจากบอร์ด EK 4 ประตู) แต่ไกลเกินครับ ไปทำไม่ไหว อยากได้ในกรุงเทพครับ

และขอถามอีกอย่างนึงครับ ตัว Racing 2 บางคัน เห็นมี Spotlight ติดมาด้วย? (แบบรูปข้างล่าง ขออนุญาตเจ้าของรถด้วยนะครับ) แต่รถน้องผมมันไม่มี เลยอยากถามว่าตอนสมัยออกมาใหม่ๆมันเป็น Option เพิ่มหรือว่ายังไงครับ?

รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณคร้าบ

:D

2. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ถ้าได้โคมใหม่ๆ ใสๆ ผมว่าสวยนะ ไว้ถ่ายรูปแล้วจะลงให้ดูนะครับ
    ปล.ลองดูแอคคอร์ดใหม่ รถสีดำโคมดำแจ่มมากกกก
    เรื่องสปอร์ตไลท์รอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมไปทำที่นี่ครับ
    แต่ต้องทิ้งโคมไว้นะครับ( ปล. หิ้วแต่โคมไปทำ )

http://www.hondajazz-club.com/smf/index.php?topic=21373.0

โคมดำสวยไปอีกแบบ ราคา 1500 ครับ
    เดี๋ยวว่างจะเอารูปมาให้ดูนะครับ

4. ICKY

204
    6
    0
    โคมดำ EK9 นะครับ

5. ICKY

204
    6
    0
    รูปสุดท้ายขอแถมนะครับ จะได้ครบๆ ^^'

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ู^
    ^
    ^
    สวยขึ้นทุกวัน

7. สวยจัง

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผู้กองยอดซุ่ม มาเองครับ

9. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆครับ สงสัยต้องโดนบ้างแล้ว

ส่วนเรื่องสปอตไลท์ พอมีใครมีข้อมูลมั้ยครับ?

:eek:

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยมากมายครับ

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สปอร์ไลท์ในคันดำนั่น ติดรถมาจากโรงงานครับ เพราะเป็นคูเป้เรซซิ่ง

ถ้าไม่มีต้องหา มาใส่เองครับ ของแท้โคมขาวราคายังค่อนข้างแรง ประมาณ 4000-4500 บาทพร้อมกรอบ ถ้าเกินกว่านี้แพง อยากได้สีเหลืองก็ติดสติ๊กเกอร์เอา

ส่วนถ้าอยากใส่โคมเหลืองแท้ Lev ประมาณ 3100-3400 บาท แค่โคมอย่างเดียวไม่มีกรอบ ถ้าเกินกว่านี้แพง แล้วไปหากรอบทีหลัง (หายากม๊ากกกกก ขอบอก)

ถ้าใจร้อนอยากหล่อไวๆ ก็เล่นของ Depo ใต้หวันครับ เป็นโคมขาวชุดละประมาณ 2800 บาท ได้ครบเซ็ทไม่ต้องรอนาน แต่การใช้งานไม่เนียนเท่าโคมแท้ และมีสิทธิ์น้ำเข้าได้ง่าย

สรุป แนะนำเล่นโคมเหลืองแท้ดีกว่า แน่นอน น้ำไม่เข้า แถมแสงเนียนกว่า
    ส่วนกรอบไปหาทีหลังได้ เตรียมงบไว้เลยประมาณ 6500
    บาทรวมอุปกรณ์จุกจิกและค่าติดตั้ง :D :D

12. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0

น่าจะเป็น Option นะคับ เพราะตอนที่ซื้อมาก็ไม่ได้ติดมา ผมมาติดเองตอนหลัง รูปจะเป็นแบบ รถคุณ ICKY คับ

13. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0

ใช่ที่ซื้อกันสาด ผมไป ป่าวคับ อิอิ วันนั่นไม่มีโอกาสคุยกันเลย แต่ รถสวยนะคับ

14. My_Mint

1,617
    9
    0
    อืม...... เป็นออฟชั่นเสริมเหรอครับ มิน่าล่ะของผมก็ไม่ได้ติดมาด้วยอ่ะ ต้องมาติดเอง เหอ :D

15. ICKY

204
    6
    0
    ใช่แระค๊าบ...ไปไวมาไวมากเลยคับ :D

16. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

ตอนนี้ผมก็กำลังหาข้อมูลเพิ่มเติมน่ะครับ อยากรู้ว่าสมัยตอนออกมาใหม่ๆมันต้องมีอะไรบ้าง

และถามนิดนึงครับว่าถ้าใส่เนี่ย ต้องเปลี่ยนกันชนใหม่มั้ยครับ? หรือใช้ของเดิมได้? (ดูจากทรงแล้วไม่น่าได้ แต่ก็ไม่เคยเห็นกันชนของ Lev เปล่าๆแบบมีรูช่องสปอตไลท์เลยครับ?)

17. My_Mint

1,617
    9
    0
    ก็เอากันชน Lev นั่นแหละครับ มันต้องเจาะ

ลองเปิดดูนี่ http://www.handa-accessories.com/civic/civicfoglights.pdf

18. ICKY

204
    6
    0
    เมื่อก่อนผมก็ใส่นะครับ พอเบิกกันชนใหม่เลยไม่อยากเจาะน่ะ ประมาณว่าคนมีอยากไม่มี คนไม่มีอยากมี
    แต่ผมว่าอย่าเจาะเลยครับเสียดาย ตอนนี้ของผมมีอยู่แบบเจาะแล้วพร้อมใส่แต่ต้องทำสีใหม่ ถ้าไม่รังเกียจ
    มาเอาไปได้เลยครับ แล้วของเดิมเก็บไว้เปลี่ยนใส่เวลาเบื่อๆ 086-3454056 หนึ่งครับ

19. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณ Icky มากเลยครับ

จริงๆแล้วที่ถามเพราะอยากรู้ข้อมูลเฉยๆครับ คงไม่เจาะเหมือนกัน (เสียดาย) และจะได้ตามแนว EK9 ด้วยครับ อิอิ

:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้