ขอความช่วยเหลือหน่อยคับพี่น้อง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย oa556, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    อยากขอความช่วยเหลือหน่อยคับ ใครพอมีลายวงจรของเครื่อง d15b บ้างคับ จากต้อง ecu ไปตามเซ็นเซอร์ต่างๆคับ พอดีวางเกียร์มาใหม่จากเกียร์ธรรมดาเป็นเกียร์ออโต้ แล้วไฟเครื่องมันขึ้นคับเช็คแล้วเป็น 19 คับ แล้วไม่รู้ว่าจากกล่องไปหาเซ็นเซอร์มันเส้นไหนคับ ใครพอมีลายวงจรหรือแนะนำได้บ้างคับ
    ขอบคุณคับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ส่งกล่องให้ ballon.com ครับ ให้เค้าแก้ให้ จากกล่องเกียร์ออโต้เป็นเกียร์ธรรมดา 086 346 1103

หรือจะต่อ R หลอกกล่องไว้ก็ได้ครับ ตรงที่ โซลินอยด์เกียร์ออโต้เดิม

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ทำเองก็ได้ครับ เปิดที่กล่องด้านหลัง ที่แผงวงจร ตรง RP17 และ RP18 ครับ โดยให้บัดกรีตัวต้านทานเล็กๆแบนๆ ตรง RP18 ออก แล้วย้ายตัวต้านทานจาก RP17 ไปใส่ RP18 แทนครับ ไม่ยากครับ หรือส่งมาให้ผมทำให้ก็ได้ครับ ไม่คิดตังครับ

4. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    :eek::eek::eek:

อ่านผิดนี่น่า พี่จะทำจากเกียร์ธรรมดาไปเป็นออโต้ ดันนี้คงต้องเปลี่ยนกล่องไปเลยมั้งครับ :):):)
    code 19 โซดินอย เกียร์ออโต้ครับ

5. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ ผมได้เปลียนกล่องของออโต้มาด้วยคับ แล้วตอนนี้มั่วๆจนเจอขาสัญญาณเข้ากล่องแล้วคับ ได้ทำการต่อสายสัญญาณจากกล่องไปที่เซ็นเซอร์แล้วคับ ไฟเครื่องหายไปแล้ว ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งคับ

6. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    อันนั้นจบไป ขอ ต่ออันนี้ครับ คือ ขอวงจร D15B ครับ ผมให้เขาตรวจเช็คและเดินสายให้ใหม่ ปรากฎว่า คงมี บางเส้นที่ไม่ถูกต้อง และการลงกราวน์ ของกล่อง และอื่นๆ ใครมี รบกวนทีครับ PM มา หรือส่งไฟล์วงจรมาก็ได้ครับ ซึ่งจะแจ้งเมล์อีกที ผมจะขอมาตรวจเช็คให้แน่ใจครับว่า ว่าทุกเส้นถูกต้อง เเพราะต้องไปวื่ง บางแสน ไม่อยากให้มีปัญหา และคงไม่มีเวลาเอาไปให้ช่างเขาตรวจเช็ค อีกที ผมพอไล่เองได้ ถ้ารู้ว่าเส้นไหนไปไหน...ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้