ใครใช้ปรับบูส profect b spec II เป็นมั่งครับ!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ขอวิธีใช้หน่อยครับ ....
    ไม่อยากปรับมั่วเด๋วไปหมด *-*

2. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
  3. we_zaa

1,358
    33
    0
    ขอบคุณหลายๆครับ เมื่อคืนไปมั่วเอาเอง บูสฟาด ไปเกือบ 2 บาร์ รถดับ เลยจอดติดเครื่องใหม่ โชคยังดีรถไม่พังเอา

4. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    http://www.greddy.com/img/PHP/products/pdf/1280.pdf
    ตั้งสวิทย์ข้างหลังดูก่อนน่ะครับ ไม่งั้นปรับยังไงก็ไม่ลง ของผมเคยฟาดไป1.7 แรงชิบบบบบ....
    ผมตั้งแบบในรูปหายเลย /เวสเกตแยกน่ะจ๊ะ

5. mervinman

mervinman New Member Member

21
    1
    0

B SPEC II wม่มี DIP SWITCHหนิครับ

ถามคนที่ใช้ B SPEC II หรือ AVC-Rหน่อย เพราะ Solinoid ตัวเดียวกัน..

เสียง Solinoid ดังป่าวครับ

ผมมีทั้งเสียงหวีดแหลมๆ และเสียงดังแกร๊กตลอดเวลาตอนเลือกHi กับ Lo

6. we_zaa

1,358
    33
    0
    ของผมโซลินอยไม่มีเสียงดังเลยนะครับ *-*

7. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ไม่น่าดังน่ะ ตอนสับlow-hi ก็ดังแค่แต๊กเดียว

8. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
  9. we_zaa

1,358
    33
    0
    มา thx ให้พี่ๆทุกคนกั๊บ!!

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมคนหนึ่งที่ใช้ไม่เป็น อาศัยให้ช่างเค้าตั้งให้

ว่าจะลองทำเองบ้าง จะได้ตั้งด้วยตัวเองซ่ะบ้าง เหอๆ

11. we_zaa

1,358
    33
    0
    ใช้เป็นแล้วครับ ตั้งแบบฟาดเกินแล้ว เด้งกลับมา -_-" เล่นเอาไปแซ๊ด 3 ยูเทิน เสร็จเรย งุงิๆ

12. SpeculatoR

SpeculatoR New Member Member

23
    0
    0
    แล้วเราควรปรับแต่งค่าของมันตอนวิ่งอยู่ที่เกียร์ไหนดีครับ

13. we_zaa

1,358
    33
    0
    1-2-3 ครับ ที่ผมปรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้