ซื้อคาลิเปอร์เบรคหน้ามาผิดครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โมโทโร่น้อย, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผม วิงโรดครับ
    1.ผมไปซื้อคาลิเปอร์เบรคหน้ามา1คู่ ซึ่งขายพร้อมดุม เชียงกงบอกของเอ็นวีเดิมๆ
    แต่ พอถอดของที่ติดรถเดิมๆมาไม่เหมือนกันครับ รูปร่างผ้าเบรคก้อไม่เหมือนกัน
    ผมจึงอยากถามว่า น่าจะเป็นของ B13 หรือป่าวครับ ผมไม่อยากเปลี่ยนคาลิเปอร์
    ของเดิมยังดีอยู่ อยากจะเปลี่ยนแค่ตัวสไลด์มันเท่านั้น ของเดิมมันคลอนและไม่เป็น
    สูญญากาศแล้ว
    2.รถผมวิงโรดปี2002 แล้วเชียงกงมันจะมีเหมือนเป๊ะเลยมั้ยครับ ถามดูเผื่อใครเคย
    เปลี่ยนครับ
    3.ถ้าไม่เอาจะไปเปลี่ยนได้มั้ยครับ สงสัยอาจจะไม่ได้เป็นเงินกลับมา แต่ต้องแลกเป็น
    ของกลับมาหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เปลี่ยนได้นะครับ :D

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ยกใส่ไปเลยครับ ทั้งชุดนั้นละผ้าเบรกติดดิสจาก ยุ่นดีมากเลยนะครับ

รอผ้าเบรคเก่าใกล้จะหมด แล้วค่อยจับเปลี่ยนทั้งชุดเลยคับ ค่าแรง 2-300 เอง ได้ทั้งคาลิปเปอร์ ผ้าเบรค จานเบรค ของยี่ปุ่นแท้ๆ เบรคจิงๆ คับ ผมก็ซี้อมาเปลี่ยนยกดุมเหมือนกัน ปาหยัดตังค์ได้หลายบาทเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้