หุ้มเบาะใหม่อะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย poramate, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    ไม่ทราบว่ามีไครที่หุ้มเบาะเป็นหนังบ้างครับอยากจะปรึกษาหน่อย
    ว่าน่าจะทำแบบใหนดี รถก็คันนี้แหละครับ
    แล้วราคาประมาณ เท่าไหร่ดี
    ขอบคุณครับ แฮะแฮะ ช่วงนี้ถามบ่อย :p

2. poramate

62
    5
    0
    UP UP แบบว่าอยากรู้จิงๆ อะ ขอดูตัวอย่างหน่อยคราบ
    จะทำแบบสีเทาเดิม หรือสีดำดี หรือว่า เป็นดำ+แดง ไปเลย อะ
    ช่วยหน่อยคราบ ขอบคุณคราบ

3. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    จะรอดูด้วยคนนะคับ

4. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    รอด้วยคน ตอนนี้ขาดเท่ากับ ลูกบอลแล้ว -*-

5. pcc_ek

pcc_ek New Member Member

6
    4
    0
    อยากเห็นด้วยคนครับกำลังจะปรับปรุงอยู่พอดี

6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ไม่มีรูปเบาะให้ดูนะคับ แต่เคยทำมาประมาณ 5000-6000
    เป็นหนังคับ แต่ไม่ใช่หนังแท้
    รู้สึกว่าถ้าหนังแท้ จะอยู่ประมาณ 10000 ต้นๆ อะ
    ขึ้นอยู่กับชนิดหนัง และความหนา.............

7. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    UP UP มารอดูค่ะ ตอนนี้ฟองน้ำเริ่มยุ่ยแล้วค่ะ แต่เบาะยังไม่ขาด

8. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ใช้ตัว1.8i เบาะหนังแตนๆค่ะ แต่รู้สึกว่าเริ่มไม่นิ่มละค่ะ ยุบๆๆ

9. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ถ้าเบาะนิ่มไป สงสัยต้องเปลี่ยนเป็น Full Bucket Seat แล้วคับ
    ..........:D:D:D

10. poramate

62
    5
    0
    ไปเช็คราคามาแล้ว มี 2 ร้านคราบ
    1. เบาะหนังแท้ พร้อมแผงข้าง 15000
    2. เบาะหนัง PVC เกรด A พร้อมแผงข้าง 10500

แต่เห็นเค้าว่าเบาะหนังแท้งจะดูแลยากกว่า หนัง PVC

11. SpookyEK

SpookyEK New Member Member

16
    4
    0
    ผมทำทั้งคันเบาะหน้า + หนัง + แผงข้าง 4 ประตู 6900 เองครับ PVC เกรด A อ่ะครับ
    ที่ร้านเค้าบอกว่า PVC เกรด A จะหนากว่าเกรด B อ่ะครับ แล้วมันจะแตกยากกว่า และที่ร้านเค้าก็บอกว่า PVC ดูแลง่ายกว่าเบาะหนังเหมือนกันนะคับ
    อีกอย่างร้านเค้ารับประกัน 3 ปีด้วยอ่ะ มีใบรับประกัน
    ร้านอยู่ แถว ๆ บางกรวย
    ลองเข้าไปดูที่เว็บของร้านเค้าก็ได้ครับ www.thaiseat.com
    ผลงานผมค่อนข้างพอใจครับ เพราะเพิ่งไปทำมาคับ อิอิ

12. poramate

62
    5
    0
    ไปทำมาแล้วครับ 10500 บาท เป็นหนังเทียม
    เบาะ+แผงข้าง ลอกออกทำใหม่ทั้งหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2008
  13. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    [FLASH][/FLASH]:teeth:

14. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    สวยคับ

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  15. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    สวยจังคับ ร้านแถวไหนคับ

16. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    สวยมากเลยครับ

17. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    สวยคับ สวยมาก
    ทำที่ไหน อ่ะคับ

18. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยเลยครับ

19. EK 3 _ Vi-RS

EK 3 _ Vi-RS New Member Member

3
    0
    0
    สวยมาก ๆ ครับ ................ ทำที่ไหนบอกหน่อยครับ ..........

20. poramate

62
    5
    0
    ขอบคุณทุกคนคราบ ผมทำแถวบางกรวยอะครับ
    ลองเข้าไปดูได้

http://www.grandseatcover.com/
    งานก็เนียนดีนะคราบ บริการแจ่ม
    มีบริการมาถอดเบาะถึงบ้านฟรี ( กทม.)

21. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยครับ แผงประตูนี่หุ้มใหม่ทั้งบานเลยเปล่าครับ

22. poramate

62
    5
    0
    หุ้มทั้งบานครับ ผม

ลอกของเก่าทิ้งหมด

23. สวยจังคับ ร้านแถวไหนคับ

24. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    น่านั่งมาก โปรเจคต่อไปสงสัยต้องเก็บตังค์ลอกเลียนแบบบ้าง

25. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ขอถามหน่อยครับ
    แล้วถ้าจะเสริมโฟมให้หนาจะทำได้ไม๊ย
    พอดีจะไปทำอยู่เหมือนกัน

26. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    นุ่มไหมครับ

แล้วเค้าเสริมฟองน้ำอีกบ้างไหมครับ

27. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    สวยดีจังคับ

28. poramate

62
    5
    0
    ขอถามหน่อยครับ
    แล้วถ้าจะเสริมโฟมให้หนาจะทำได้ไม๊ย
    พอดีจะไปทำอยู่เหมือนกัน

นุ่มไหมครับ

แล้วเค้าเสริมฟองน้ำอีกบ้างไหมครับ

น่าจะเป็นคำถามเดีนวกันนะคับ
    ถ้าเป็นการลอกผ้าของเก่าทิ่งก็จะต้องเสริมฟองน้ำก่อนนะครับ
    เพื่อความเข้ารูปของเบาะคราบ เพราะเบาะเราก็ใช้มาหลายปีแล้ว

มีอะไรก็โทรถามได้ครับหรือจะดูงานจริงใว้ตัดสินใจ อิ อิ
    087-342-3052 ต่อ

29. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    ใช้เวลาทำกี่วันครับ;)

30. poramate

62
    5
    0
    4 วันคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้