เรื่องเครื่องเดิมอยากประกบฝาน่ะคับ ทำได้ไหม...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxxxx, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    เครื่องเดิม 1600 ประกบฝาวีเทคได้ไหมคับ...สงสัยอะคับ..

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ใด้ครับ

3. xxxxx

248
    3
    0
    ตอบสั้นจัง....หุหุ...

ใช้ฝาอะไร และต้องทำอะไรบ้าง....ใครบอกได้มั่งคับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ประกบได้ครับ
    เครื่องเดิมไม่เทค (D16Y4) ประกบฝาเทค (D16Y8)
    ที่ต้องทำก็น่าจะ Wiring และก็เปลี่ยนกล่องครับ ค่าทำเคยถามมา 25000 ก็ไม่รู้ว่าเค้าทำกันราคานี้หรือเปล่านะ แต่ผมว่าถ้า 25000 นี่ ซื้อเครื่อง VTEC ยกลงสวยๆได้เลยนะครับ

5. xxxxx

248
    3
    0
    อ๋อ...ไม่คุ้มว่างั้น...

เป็นแคมเดี่ยวเหรอคับ...

6. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมก็เป็นคนนึงที่สนใจที่จะทำแบบคุณศึกษามาเกือบปี คิดไปคิดมา

ทำได้ง่ายๆแต่ของก็ต้องเปลียนให้ครบๆๆเหมือนของเครื่องตัวvtecด้วย พูดโดยรวมคือเครื่องเราเอาแค่เสือสูบเอง

ผมไปเดินดูเครื่องสองตัวนี้จะว่าเหมือนก็เหมือนกันจะว่าไม่หเมือนกันก็เกือบจะทั้งตัว

(โดยรวมไม่ติดใจที่เลขเครื่องรึการเปลียนเครื่องผมว่าเก็บเงินเปลียนเครื่องไปเลยดีกว่าแรงกว่าคุมกว่า)

เครื่องเราผมว่าเอาเงินที่จะทำฝาเทคมาโมอะไรได้อีกเยอะดีไม่ดีอาจจะแรงกว่าตัววีเทคที่โมหยาบๆสะอีกนะครับ

(ความคิดผมนะ ผมว่าวีเทคแค่ช่วยต้นกับปลายนิดหน่อยเอง )ไม่มีวีเทคหาของแต่งดีๆมาช่วยก็น่าจะพอชดเชยๆได้บ้างนะครับ

ปัจจุบันก็ยังใช้เครื่องตัวนี้อยู่กว่าถ้าทำก็คงยกพวก B16Aลงเลยดีกว่าครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ผมก็คิดจะประกบฝาเทค ครับ

ไม่ได้คาดหวัง ความแรงจาก เทค แคมเดี่ยว

แต่ผมคาดหวัง เรี่ยวแรง ที่มาจาก การจูนกล่อง

ปาดฝาและขยาย port เพิ่ม มากกว่า

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามา Updated ความรู้ครับ

9. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ผมก็เคยคิดจะทำครับ
    แต่ของผมท่อนล่างก็เริ่ม มีปัญหา
    ถ้าทำต้องเปลี่ยนทั้งล่างและบน คิดแล้ววางใหม่ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้