??? ???§?š?͹ʵ???????ͧ????? ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าตอนสตาร์ทเครื่องใหม่ๆอ่ะคับ

มันจะมีเสียงเหมือนเครื่องดูดน้ำ ค่อนข้างดังเลย เสียงเหมือนน้ำลงท่ออ่ะคับ

ดังบ๊วบๆ ซัก 5-6ทีได้

มีใครเป็นมั้ยคับ ผิดปกติหรือเปล่า

เมื่อก่อนมันไม่เคยมีเสียงแบบนี้อ่ะคับ

2. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - จากในห้องโดยสาร หรือ ห้องเครื่องครับ เปิดแอร์หรือยังครับหลังจากสตาร์ท เพราะส่วนมากสาเหตุของพวกเสียงต่างๆๆที่เกิดขึ้นมานั้นส่วนมากจับจุดยากครับ และยิ่งไม่เห็น ไม่ได้ยินด้วยครับเลยต้องถามเพิ่มครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าเป็นเสียงน้ำก็น่าจะเป็นระบบน้ำ ตอนเครื่องเย็นลองเปิดฝาหม้อน้ำดู น้ำยังเต็มระบบหรือเปล่า
    วาล์วน้ำยังใส่อยู่ใช่ไหมครับ

JOJOEYE ถูกใจสิ่งนี้
  4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ในเครื่องไม่ได้เอาอะไรออกเลยคับเดิมๆทุกอย่าง

แต่ความร้อนก็ไม่ขึ้นนะคับ

ส่วนเรื่องเสียงรู้สึกจะเป็นแบบที่คุณ oneness บอก
    เหมือนจะดังตอนเปิดแอร์ หรือว่ามันดันมาดังตอนเปิดแอร์ก็ไม่แน่ใจอ่ะคับ

คือนั่งอยู่ในห้องโดยสารจะได้ยินค่อนข้างชัดเลย
    แต่ดังมาจากห้องเครื่องนะคับ

ส่วนเรื่องน้ำยังเต็มๆอยู่เลยคับ
    เปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาร์ทดูก็ปกติยังเต็มอยู่

5. oneness

441
    73
    0
    เสียงดังแบบๆๆอืตๆๆ....................ตอนเริ่มบิดกุญแจจะสตาร์ทปะครับ หรือเป็นตอนเปิดแอร์ ถ้าเป็น2อย่างนี้พอจะรู้แล้วครับ

ถ้าเป็นตอนเปิดแอร์ลองบิทกุญแจไปที่on แล้วลองเปิดแอร์ดูครับมีเสียงไหม ถ้ามีจะมาตอบอีกทีครับ

6. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ไม่เป็นทั้งสองอย่างเลยคับ เปิดแอร์ตอนบิดกุญแจไปที่ on ก็ไม่มีเสียงคับ ลองดูแล้ว

ยัง งงๆ อยู่ ตกลงรถตูเป็นไรหว่า แต่ก็ขับได้ปกตินะคับ เพียงแต่เสียงที่ได้ยินมันไม่เคยมีอ่ะ

กลัวว่าทิ้งไว้นานแล้วจะเป็นปัญหาใหญ่

7. oneness

441
    73
    0
    - เนียแหละครับ ที่ผมพยายามจะบอกว่าอาการพวกเสียงเนียจับอาการยากครับ ผมเคยเป็นมาอย่างหนึ่งเสียเงินไปเป็นหมื่นก็ยังไม่จบเลยครับ เอาอย่างนี้ครับถ้ามีอาการอาไรเพิ่มมาบอกเพิ่มหน่อยนะครับ เพราะดูแล้วเป็นอาการที่น่าสนใจครับไม่เคยเจอเหมือนกันครับ เอาเป็นว่าสตาร์ทเครืองแล้วติดง่ายไม่มีสดุด เปิดแอร์รอบเครืองไม่ดรอปมากจนเกินไปกดคันเร่งแล้วไม่มีปัญหา องประกอบทุกอย่างยังใช้ได้ปกติ ผมคิดว่าคงยังไม่มีปัญหาอะไรหลอกนะครับ แต่ถ้ามีอาการอะไรเพิ่ม ถ้าผมพอรู้ก็จะรีบตอบให้ครับ เท่าที่จะทำได้ครับ ร่วมด้วยช่วยกันครับ

8. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    ขอบคุณมากๆคับ ทั้งคุณ RTNET และคุณ oneness

เอาเป็นว่าขอปิดกระทู้นี้ไปก่อนละกันคับ ถ้ามีอาการอะไรเพิ่มเติมมาผมจะมาโพสกระทู้ใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้