!!!!!!!!! อยากได้ชุดแต่งรอบคัน ทรง blizt ผมไปถามมา 7500 งานดิบ แพงมั้ยคับ ขอความเห็นหน่อยคับ!!!!!!!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย golf ha ha ha, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf ha ha ha

golf ha ha ha New Member Member

6
    0
    0
    รบกวนพี่ๆน้องๆ ชาวEK ด้วยนะคับ ใครมีร้านไฟเบอร์เจ๋งๆ บอกผมทีคับ

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0

ลองไปร้าน TRC / R-Style มีครับ มีหลายแบบด้วยครับ ลองเลือกดูครับ.........แต่

แต่สวนตัวผมว่ามันอลังการงานสร้างไปนิดนะครับ ตามแต่จะชอบนะครับ

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ถ้าเป็นร้านที่งานเนียนๆก็ไม่แพงนะรอบคัน 7500 บาท
    เห็นปกติ YATT กันชนหน้าอย่างเดียวก็ 7000 และครับ
    ถ้าจะทำแนะนำก่อนจ่ายตังลองใส่ด้วยนะครับเดี๋ยวไม่พอดี

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่แพงครับ

5. golf ha ha ha

golf ha ha ha New Member Member

6
    0
    0
    ผมไปแถวพูนทรัพย์คับ ยังไม่ทำสีน๊ะ เป็นงานไฟเบอร์สีขาวคับ แล้ว TRC กับYATT มันอยู่ไกลมั๊ยคับ

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ราคานี้ก็โอเคนะคับรอบคัน

จากที่อ่านๆมา คงอยู่แถวๆรังสิตใช่มั้ยคับ

ร้าน TRC ตรงเชียงกงรังสิตก็มีคับ ลองเข้าไปดู

แต่ผมว่ามันจะไม่เนียนเท่าร้านที่รับทำไฟเบอร์โดยตรงอ่ะคับ

งานกันชนที่ไม่ตรงกับรุ่นรถ ต้องทำใจคับ ปัญหาเยอะมากๆ ผมเองก็เสียไปหลายเหมือนกัน

ปัญหาที่จะเจอ และต้องดูให้ดีก่อนจ่ายเงินนะคับ

1. งานสนิทหรือเปล่า
    2. ถ้าทำสี ดูว่าสีเป็นสีเดียวกับตัวรถหรือไม่ (สีจะเพี้ยนๆคับดูดีๆ งานเร่งคับ ส่วนใหญ่เป็นสีแห้งเร็ว)
    3. โป๊วหนาคับ ใช้ไปซักพัก มันจะแตกคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ตุลาคม 2008
  7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    TRC อยู่ เชียงกง บางนาYATT อยู่ปิ่นเกล้าระวังนะครับถ้างานดิบไม่ดีค่าทำสีจะแพงมาก และสิ่งที่ตามมาก็คือโป๊วหนาๆไม่เรียบร้อยกระแทกหน่อยก็ร่อนเป็นแผ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้