ขอทราบข้อมูล อีคาร์วาง4g93t ขับ4

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย jocole, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jocole

jocole New Member Member

1
    0
    0
    พอดีอยากจะวางเครื่องโบ เลยมอง 93t ขับ4

ผมก้อเลยไปคุยกับอู่นึง (อู่ดังครับ แต่ไม่ขอเอ่ยชื่อนะ)

เค้าก้อคำนวณ ค่าของ(ไม่รวมภายนอก-ภายใน)+ค่าใช้จ่ายในการวางมาและทำพื้น รวมทั้งหมด 140,000

มีราคาไม่รวมทำสี ค่าทำสีอีก40,000 (ทำสเตปถอดหมดเหลือก้าง และลอกสี 2kดูปองค์)

จริงๆแล้วแค่อยากทำสีก่อน เค้าประเมิน55,000 แต่ถ้าวางเครื่องด้วยจะเหลือ40,000

คือรวมมาแล้ว180,000

ผมงงว่า ราคาที่ควรจะเป็นมันขนาดนี้เลยหรอ เพราะไม่รู้ว่าราคาจริงๆควรจะเท่าไหร่

แต่ถ้าวางขับ2 อู่เค้าก้อเอา65,000 อันนี้ผมยังพอทราบราคา ว่าอยู่ในเกณฑ์กลางๆ

พี่ๆช่วยแนะนำค่าใช้จ่ายที่มันกลางๆให้ทราบหน่อยครับ

ราคาเครื่อง+ของที่จะนำมาทำขับ4 ?

ค่าวาง+ทำพื้น ?

2. bookbikkk

bookbikkk Guest

0
    0
    0
    อย่าเลย

180000 ถูกครับถ้าเป็นขับ4นะ เพื่อนผมใช้FTOมันเอาไปวาง 4g93T ขับ2โดนไป 140000 ค่าเครื่องมาเเบบยกเเพ ช่วงลางcusco
    เวสเกตเเยก โบออฟหัวเบ็นซ์ สายพานต่างๆ โอ้ยมากมาย ตอนเเรกคุยกับช่างพูดเอาไว้ไม่เกินเเสน ทำไปทำมาเเม่งไหล เเต่ผมว่านะ
    อย่าไปทำเลยครับ เปลืองตังเปล่าๆ เสียของอีกต่างหาก มันไม่จบหรอกครับ หรือถ้าอยากทำจิงๆเอาเเค่ขับ2ก็พอ เเต่ถ้าเงินเหลือก็เชิญครับ

3. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ทำราคาเเพงๆ เเต่จบ ก็คุ้มนะคับน้อง ราคาก็ประมาณนี้เเหละ ดีกว่าทำราคาไม่เเพง เเล้วมานั่งเเก้ไข เสียเงินซ่อมเพ่มอีกหลาย คร้าบบ

4. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    โทรมาเลยน้อง.. เดี๋ยวจัดให้

5. mabeth

mabeth New Member Member

11
    0
    0
    ราคาซื้ออีคันเลยะเนี้ย

6. colt_yellow

colt_yellow New Member Member

241
    0
    0
    หาอู่ดีดีละคับ ราคาขนาดนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้