จอไมล์ IMPUL ที่ได้มาใหม่ หน้าดำ-เข็มแดง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ปรากฏว่างานเข้า เพราะรู้สึกว่าปลั๊กของตัวนี้ไม่เหมือนกัน แต่ดูๆแล้ว ไม่น่ายาก เดี๋ยวใส่ให้ดู

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    งานเข้านิดๆนะพี่ ผมคิดว่าพี่ไปได้ไมล์ของ Pulsar GTiR มาแล้วล่ะครับ

ดู layout การวางเข็มเทียบกับตำแหน่งสัญญาณไฟ และตำแหน่งของทริปมิเตอร์กับรูปนี้ดู
    น่าจะใช่

ส่วนรูปใต้ฝาครอบวาล์วเครื่อง SRไม่โบ P10 ผมขอเอามาให้พี่ดูตามที่คุยกันไว้ข้างล่างนี้ครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    งานเข้าแบบนี้ แต่ว่าคงไม่น่ามีปัญหามั๊งเนอะ ว่าแต่เพื่อนจ๊อดจะว่างทำให้ป่ะเสาร์นี้
    ส่วนท่อน้ำมันที่เราคุยกันคือท่อที่อยู่ในวงสีเหลืองครับ ซึ่งก็แสดงว่ามีเหมือนกัน แต่คันที่มาให้ผมดูมันไม่มีอ่ะ โล้นๆเลย ผมสังเกตเห็นแคมมันมีรอยก็เลยนึกถึงท่อฉีดน้ำมันที่ว่านี้ แสดงว่ารุ่นใหม่ๆมันจะไม่ใส่มาแน่เลย

4. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
  5. Anankhet

1,282
    5
    38
    เดี๋ยวว่างๆจะลองยัดใส่ดูก่อน

6. Anankhet

1,282
    5
    38
    พอดีดาวน์โหลด Manual GTI-R มาดูเล่น งานนี้ สบายใจเลย บอกกันจะจะ

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    วันเสาร์จะยัดใส่ให้ดู

8. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    สู้ๆครับพี่ ผมว่าพี่ทำเองเลยก็ได้ งานนี้ผมเชื่อว่าถึงงานเข้า พี่อ๊อดเอาอยู่

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    ใส่มาแล้ว
    เดี๋ยวลงรูปให้ดู

10. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    หล่อเลยพี่เรา

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    นี่ถ้าวีใส่นะ เสียบปลั๊กได้เลยนะ เพราะปลั๊กเดียวกะบี13เลย

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    เพื่อนๆว่าไงบ้างครับ

13. Anankhet

1,282
    5
    38
    แต่ยังงงๆอยู่เพราะหลังจากเปลี่ยนเรือนไมล์ปุ๊บ เข็มความร้อนมันขึ้นเร็วกว่าปกติแฮะ สงสัยความต้านทานใช้คนละค่ากัน ด๋ยวจะติด water temp. วัดเทียบดูด้วยว่ามันร้อนจริงป่าว จะได้ไม่หลอน

14. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    สวยครับบคุงอ๊อดดด...
    คล้ายคันดำเก่าผมเลยแต่เป็นเข็มแดง...
    และเป็นเหมือนกัน เข็มความร้อมมันขึ้นไว และ ขึ้นไปซะเลยครึ่งซะงั้น..
    แหะๆ..โทษทีน๊า..หายไปนาน

15. Oakman2222

Oakman2222 Guest

0
    0
    0
    download

อยากทราบว่า download manual GTi-r จากที่ไหนครับ
    อยากได้หน้าอื่น ไว้อ่านครับ

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    จำไม่ได้แล้วครับ แต่ผมโหลดมาหมดแล้ว

17. Anankhet

1,282
    5
    38
    ลองใส่ water temp แล้ว มันวัดได้แค่ 60 องศาเอง ทั้งๆที่เข็มมันอยู่ครึ่ง

18. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    อ้า ผมบอกตั้งแต่ปีก่อนแล้วให้ลองใส่tempดูแล้วจะเห็นของดี

เรื่องปกติครับพี่

เข็มเดิมของรถ ตรงขีดกลางมันหมายถึงอะไรก็ได้ตั้งแต่ 60-110 อ่ะครับ มันจะขยับเกินครึ่งก็ต้อง 115อ่ะพี่
    ผมถึงขอติดสักตัวไง ของ Autogauge ก็ยังworkกว่าเชื่อมาตรวัดติดรถ ไอ้เกจ์ไต้หวัน600บาทเนี่ยแหละ
    ช่วยให้ผมรอดฝาโก่งมาได้ เพราะเข็มตี 120แล้วนะ ของรถเพิ่งจะขยับขึ้นเกินครึ่ง

19. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    พี่คนนี้เนี้ยขยันดีจริงเนอะ อิ อิ อิ สวยๆครับยกนิ้วให้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้