ขอรับคำแนะนำจัดชุดให้ A4 หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย i.aezaa, 27 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i.aezaa

i.aezaa New Member Member

2
    0
    0
    คือตอนนนี้ผมมีของอยู่ 3-4 อย่าง พอดีถอดมาจากรถน้องครับ

1. ซับ 10" ของ JL w6
    2. พาวเวอร์ 300/2 ของ JL 2 ตัว
    3. พาวเวอร์ 500/1 ของ JL อีกเหมือนกัน
    4. มีสายสัญญาณอีก 2-3 เส้นของ Monster ครับ

รถผมยังเดิมๆ ไม่เคยแต่งเครื่องเสียงมาก่อน อยากจะเอาทุกอย่างที่บอกเนี่ยจัดเป็นชุด แต่ยังขาดฟร้อนแล้วก็ลำโพงหน้า+หลัง ปัญหาก็อยู่ตรงนี้ครับ คือผมไม่รู้จะเลือกของอะไร ไม่รู้ว่ารุ่นไหน ยี่ห้ออะไรถึงจะมาจัดแล้วให้คุณภาพเสียงที่ดี ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ป.ล. แนวเพลงที่ฟังจะเป็น ฮิบฮอบ จังหวะมันส์ๆ เบสหนักๆ ครับ
    ป.ล.(2) ผมดูฟร้อนของ Alpine รุ่น 9860 ไว้ครับ แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปลองฟังที่ไหน
    ป.ล.(3) ผมไม่มี idea ในเรื่องของคู่หน้าและหลังเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ชุดนี้จากที่มอง มันเป็นชุดที่เน้นคุณภาพเสียงมากๆเลยครับ เพราะของที่มี ใช้เเต่ของเกรดดีๆ

ฟร้อนกับคู่หน้า ผมว่าลองไปหาฟังดูดีกว่า ร้านที่มีเยอะหน่อยก็ร้านจรวด มีให้เลือกเยอะ

ถ้าเสียงดีๆใสๆ เเนะนำลำโพง rainbow , seas ลำโพงอยากให้ไปลองฟังเองมากกว่าครับ
    รสนิยมเราคงไม่หมือนกัน

3. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    ถ้าไปร้านจรวดก็ลองฟัง mmat 3ทางสิครับ น้ำเสียงได้เนิ้งได้หนังดี

แต่ถ้าอยากขาย amp JL หล่ะก็ติดต่อผมด้วย

ชุน 08 6633 4343

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    MMAT Pro เสียงดีมากคับ ลองหาฟังดูเพื่อชอบคับ

ส่วนฟร้อนท์น่าเล่น Pioneer นะคับ เพื่อได้ลำโพงที่มันไม่ได้เน้นไปทางเสียงเบสมาก

มันจะได้เสริมกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้