กุญแจสตาร์ทดึงไม่ออก

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย JAN@NEON, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAN@NEON

JAN@NEON New Member Member

7
    0
    0
    ปัญหาใหม่มาอีกแล้วครับ ดับเครื่องแล้วจอดที่ P หรือ N ก็ดึงกุญแจไม่ออกครับคารูอยู่เลยตอนนี้ทำไงดีครับ

2. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    วันก่อนผมก็เป็นครับ เป็นเพราะบิดกุญแจกลับมามากเกินไป ต้องบิดกุญแจกลับไปนิดนึงครับ จะเห็นขีดเล็กๆอยู่ครับ ตรงนั้นแหล่ะ
    ถ้าไม่ได้เป็นแบบเดียวกัน ก็ขอรอฟังด้วยครับ :D

3. JAN@NEON

7
    0
    0
    ลองหมดแล้วครับก็ยังล็อดตายอยู่เลย

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    รูกุญแจมันฝืด ลองใช้ sonex ฉีดไล่ให้มันคล่องนิดนึงน่าจะดีขึ้น อย่ารุนแรงนะคับเดี๋ยวหักคารู

5. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    Neon เดิมๆมีระบบบังคับเกียร์จอดแบบรถยุโรป ติอเวลาจอดต้องให้เกียร์อยู่ในตำแหน่ง P เท่านั้นจึงจะดึงกุญแจออกได้ โดยมีสลิงเส้นเล็กๆโยงจากคันเกียร์ไปที่หลังกุญแจ แต่พอมาเมืองไทยมีปัญหาเวลาจอดซ้อนคันเขา ทำให้เข็นรถไม่ได้ ส่วนมากเลยปลดเฉพาะปลายสายที่คันเกียร์ทิ้งไว้เฉยๆ แต่ระบบสลักอื่นๆยังอยู่ครบดังนั้นถ้าสายสลิงเส้นนี้ถูกรั้งหรือสปริงที่ชุดหลังกุญแจค้างก็ดึงกุญแจออกไม่ได้ แต่ไม่ต้องตกใจนะครับชุดที่กุญแจสามารถปลดออกได้ทั้งปลั้กอย่างง่ายๆ โดยเปิดกล่องครอบคอพวงมาลัยใช้ไขควง 4 แฉกขนาดพอเหมาะแต่เอายาวหน่อยเพราะสกูรอยู่ลึกข้างใต้กล่องครอบคอพวงมาลัยจำนวน 3 ตัวจะเห็นกุญแจทั้งตัวอย่างชัดเจนดูที่ตัวกุญแจด้านล่างจะเห็นมีปลั้กต่อสายสลิงเล็กๆ(เล็กกว่าสายเบรคจักรยาน)เสียบอยู่กดล็อกแล้วดึงออกได้ทั้งปลั้กทั้งสาย แต่กลอนขวางดอกกุญแจยังค้างอยู่ในตัวแม่กุญแจให้ลองฉีดสเปรย์อเนกประสงค์เข้าไปนิดนึงแล้วใช้ไขควงแบนเล็กเขี่ยกลอนให้เลื่อนไปๆมาๆจนคล่องถ้าไม่ติดอย่างอื่นก็น่าจะดึงกุญแจออกได้ และหลังจากปลดสายสลิงออกแล้วจะสามารถปิดสวิทซ์แล้วดึงกุญแจออกได้ทุกๆตำแหน่งเกียร์ ขอให้แก้ได้เร็วๆนะครับ

6. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ลองดู(ไม่รู้แก้ไปยัง)

บางที่ตัวก้านพลาสติกมันค้าง( ก้านเตะสัณญาณเตือนเวลาดับเครื่องแล้วไม่ถอดกญแจ)
    เคยแก้คับแต่ไม่รู้จะอธิบายยังไงลองโทรมาแล้วกันคับ 0870268844

7. JAN@NEON

7
    0
    0
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับทุกท่าน จะลองไปทำดูครับ ได้เรื่องยังไงจะมาบอกอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้