เครื่อง EF 660 คาร์บูฯ ธรรมดามีชุดวอร์มเครื่องตอนเครื่องเย็นมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย NumNueng, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NumNueng

NumNueng New Member Member

2
    0
    0
    เครื่อง EF 660 คาร์บูฯ ธรรมดามีชุดวอร์มเครื่องตอนเครื่องเย็นมั๊ยครับ มันอยู่ตรงไหน ปรับตรงไหนครับ เวลาเครื่องเย็นมันเร่งวอร์มนานมากกว่าจะหยุดวอร์ม
    กินน้ำมันจังเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เคยใช้เครื่องตัวนี้อยู่ จำได้ว่ามีนะครับ
    เป็นแวคคั่มทรงเหมือนจานบินอยู่ข้างคาร์บูแหละ
    และระบบแวคคั่มดูจะเยอะและ วุ่นวายกว่าEDด้วย
    ลองดูก่อนแล้วกันครับ มันมีน๊อตให้ตั้ง

3. NumNueng

NumNueng New Member Member

2
    0
    0
    ครับ จานบิน บินว่อนเลยครับ เยอะมาก ต่อมั่ว ๆ เอาครับ

มีน๊อตให้ไขอยู่ 5 ตัว ครับ ตัวแรก หลังคาบูใกล้กับท่ออากาศ
    รู้สึกว่าจะเป็นตั้งอากาศอ่ะครับ
    ตัวที่ 2 เป็นหัวพลาสติกขายาว ข้างคาบู รูสึกว่าจะเอาไว้ตั้งเครื่อง
    ตอนเครื่องร้อน
    ตัวที่ 3 เป้นน๊อตตัวเล็กมีสปริง แต่ไม่เห็นมันไปยันกับอะไรเลย
    ใช้มือหมุนได้ ปรับแล้วไม่เห็นข้อแตกต่าง
    ตัวที่ 4 เป้นน๊อตเหมือนตัวที่ 3 แต่ใหญ่กว่า ไม่ยันกับอะไรเหมือนกัน
    มีแต่สริง ต้องใช้ไขควง ปรับแล้วไม่เห็นแตกต่าง
    ตัวที่ 5 อยู่ที่จานบินแอร์ อันนี้ เอาไว้ปรับรอบชดเชยตอนเปิดแอร์
    (ทั้งหมดมั่ว ๆ เอาครับ) ไม่รู้ถูกป่าว

ปรับจนปวดกาหม่อม รอบวอร์ม มันยังแรงไม่หาย กินน้ำมันมากมาย
    เพราะมันวอร์มน๊านนาน ก่าจะร้อน มารายงานผลให้ทราบครับ

ขอขอบคุณ คุณ PALM@ARCH มากครับผม

4. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ขออนุญาตเพิ่มเติมให้อีกนิดนะครับ
    ของผมเคยมีปัญหาตั้งรอบเครื่องไม่ได้
    ไล่ทุกอย่างแล้วก็ยังตั้งไม่ได้ สุดท้าย
    รื้อคาร์บูออกมาเจอลูกลอยรั่ว
    น้ำมันมันค้างในลูกลอย ยังไงก็ลองดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้