สอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    กล่อง E-manage ฟ้า เปรียบเทียบระหว่างระบบ MAP กับระบบ แอร์โฟล์ แบบไหนจะจูนได้ระเอียดกว่ากันครับ

2. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ผมว่า map น่าจะดีกว่านะครับ แต่เรื่องลายละเอียด

รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติมดีกว่าครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    e-manage มันไม่ได้เปลียนจากair flow เป็น mapนะครับ
    มันต่อพ่วงmap เข้าไปเฉยๆ เพื่อให้ มันมองเห็นบูสในช่วงที่air flow มองไม่เห็นแล้ว
    ดีกว่าไหม ถ้าบูสเยอะ ดีกว่าแน่นอน

4. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ชุดไฟ และกล่องECU ของเครื่องเทอร์โบ(อีโว) กับNA (MIVEC) มันต่างกันยังงัยบ้างครับ
    เนื่องจากกำลังจะนำเครื่อง NA มาเซ็ทโบ พอดีมีชุดไฟของเทอร์โบทั้งชุด
    สืบเนื่องมาจากคำถามแรกครับ
    ชุดไฟเดิม ไม่มีแอร์โฟล์ แต่ชุดไฟเทอร์โบ มีแอร์โฟล์ จึงกำลังตัดสินใจเลือกชุดไฟสองชุดนี้แล้วพ่วงกล่องจูนเอาครับ (อย่างไหนจูนละเอียดกว่ากันครับ)
    แล้วหัวฉีดเป็นระบบเดียวกันไหมครับเห็นบางคนบอกว่าใส่ด้วยกันไม่ได้ ต้องการจะใส่หัวฉีดอีโวด้วยครับ
    (MIVEC เซ็ทโบ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้