ซื้อเบาะมา แต่รูไม่ตรงอะ (ร้านบอก นี่แหละเบาะ B13)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เพิ่งไปซื้อเบาะ B13 ที่เชียงกงมา ลักษณะเบาะ จะเป็นกำมะหยี่ ดำด้านข้าง แล้วตรงกลางเป็นลาย ยึกยือๆ อะ

พอเอากลับมาใส่ รูมัน "เกือบ" จะตรงร่อง แต่มันไม่ตรงร่องอะ ทำไงดีครับ มีเหลือบด้านหลังไปนิดเดียว แต่ก็ไขน๊อตไม่ลง

วานพี่ๆ ทำไงดีครับ งานเข้าเลยทีนี้

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มันอาจจจะใช่ หรือไม่ใช่ก้อได้ครับ ลองใจเย็นๆ คาน๊อตทุกตัวก่อน

อย่าเพิ่งขันแน่น มันจะยังพอ ขยับได้ เพราะว่าตอนขนส่งอาจมี

กระแทก ทำให้ ขามันเบี้ยวได้ ถ้าคาแล้ว รูน๊อต มันเบี้ยวเกิน กว่า

1 นิ้ว แสดงว่าไม่ตรงรุ่นครับ ( แต่ถ้าเป็นของ บี อื่นๆ รูจะตรง

เฉพาะ รู้หน้า ครับ ) ลองดูใหม่นะครับ :D:D:D:D

3. kooljo

516
    18
    0
    แล้วเขาแก้ไขกันยังไงเหรอ ครับ ท่านพี่ แบบผมไม่อยากอ๊อกตายนะครับ เพราะ รถผมน้ำเข้าบ่อย แง๊ๆๆๆๆ

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามพี่ติ่ง น่ะครับ เผื่อบางที รางมัน หล่น ลงมา :D

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    คามพี่ใหญ่

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าไปตามร้านเบาะ

ก็จะต่อขาเบาะออกมาให้ตรงรูครับ

ไม่น่าแพงมาก

แต่เวลาต่อขาเบาะให้ระวังเรื่องความสูงหน่อยนะครับ

8. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ระวังมันเอียงด้วยนะ

9. kooljo

516
    18
    0
    Thank U หลายๆ เด้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้