Why EK ?

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำไม EK ถึงเป็นอมตะ รถรุ่นนี้ออกมากว่า 10 ปีแล้ว แต่กระแสความนิยมและการนำไปตกแต่งไม่เคยจีดจางเลย อยากจะแต่งอะไรข้างนอกข้างในมีหมดทุกส่วน แม้ในปัจจุบันกระแสความนิย มก็ยังดีอยู่ ดูได้จากการที่มีของแต่งใหม่ๆ ออกมายั่วน้ำลายพวกชอบแต่งรถอยู่ตลอด งงจริงๆ มีรถรุ่นอื่นๆ ที่เป็นอมตะแบบนี้อีกไหม สงสัยจริงๆ how amazing อ้อ! ราคาขายต่อก็เหลือเชื่อด้วย มีอย่างที่ไหนใช้มากว่า 10 ปี ยังขายได้ 2 แสนกว่า มันจะดีอะไรกันอย่างนี้ EK ลูกรัก

1. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ผมคิดว่าEkเเต่งเเล้วหล่อครับเเละที่สำคัญมีของเเต่งตัวนอกเป็นรถราคากลางๆที่ให้ความเท่ได้เหมือนขับป้ายเเดงส่วนราคาผมคิดว่ามันเป็นไปตามราคาตลาดเพราะEGก้อ2กว่าอยู่

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  2. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    มันเป็นรถสวย ใช้ดี รักเจ้าของ แต่งขึ้น ใครก็ชอบครับ ใช้มา 10 กว่าปีแล้วครับ OK เลย

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รูปทรงผมว่ามันดูดีที่สุดแล้วนะในบรรดารถรุ่นที่ผลิตออกมาในปีใกล้ๆกัน....

4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่ามันเป็นรถกึ่งสปอร์ตนิดๆ มีทั้งตัวในตัวนอก
    ของแต่งมากมาย เครื่องยนต์ขับสนุก รูปทรงดูแล้วมีเสน่ห์ในตัว
    อีกอย่างคนนิยมใช้มั้งพี่ ราคามันเลยไม่ตก

5. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ............teh...........

full option ครับมีคุณค่าด้านจิตใจคนมีตังค์ ไม่รู้หรอก เก่าก็เปลี่ยนเบื่อก็เปลี่ยน แต่ผมรักมัน ขับแล้วมันทำให้เจ้าของ หล่อไปด้วย ( หญิงตรึมๆ )อิอิ

6. ดีใจด้วยนะไอ้น้องที่หญิงตรึมน่ะ ผมขับมา 11 ปีแล้วยังไม่เห็นมีสักคนเลย สงสัยจะแต่งรถไม่สวยแน่เลย หญิงเลยไม่แล มีแต่กะเทยที่เหล่

7. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ผมก็หญิงไม่มี จะมีก็แต่ผู้จัดการทีม คอยมานั่งด่าอยู่ข้างๆ

8. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ประมาณว่ารูปทรงการใช้งานมันดูดีทันสมัย เลยไม่ตกยุคง่าย เครื่องยนตัวเล็ก ซีซีน้อย แต่พอมีแรงมาที่ขับสนุก ประหยัดน้ำมันกำลังดี ใช้ตามชีวิตประจำวันก็โอเค นำมาแต่งเสริมก็ดูดี และเป็นรถที่อยู่ในแบรนที่มีชื่อเสียงต้นๆๆในไทยและญี่ปุน และแบรนยี่ห้อนี้ขึ้นชื่อว่าเป็นรถNAขับหน้าที่แรงที่สุดเมื่อเทียบกับยี้ห้ออื่นเลยได้รับความนิยมพอตัวแล้ว ช่วงล่างก็ใช้ได้ไม่บินไม่โยนเกินไป
    - และที่สำคัญเลย รุ่นนี้มีรถหัวโจกอยู่คือ ไทร์อาร์ 3 ประตู ซึ่งฮอนด้าทำออกมาได้โดนใจคนไทยมากและเป็นรุ่นที่สามารถนำของหลายๆๆอย่างมาเสริมมาแต่งให้กับรถบ้านเราได้ และเมื่อนำมาแต่งแล้วยังสามารถใช้ไดในชีวิตประจำวันซึ่งต่างจากรุ่นอื่นที่มีรูปร่างใหญ่โตเครื่องก็ใหญ่มีระบบอัดอากาศ ทำให้สิ้นเปลื่องน้ำมัน อายุการใช้งานไม่ทนเท่าเครื่องNA และยังมีรุ่นอื่นที่มีoptionแตกต่างจากบ้านเราอีก ไม่ว่าจะเป็น VI-RS หรือ SIR ซึ่งเป็นของแต่งตัวนอกที่ราคายอมเยา หลายๆๆคนยังสามารถหาซื้อมาใส่กันได้ ของเล่นก็เยอะ นอกจากนี้ยังมีตัวUSA ซึ่งหาของยากกว่า แต่น่าสนใจ ขอพูดแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ พูดเท่าไรก็ไม่จบกับรถรุ่นนี้ พูดง่ายๆๆมันมีอาไรให้น่าค้นหามากกว่าที่ตาเห็นครับ

9. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ผมชอบ มา ตั้งแต่ผม อายุ 10 ปี แร้วละครับ

ตอนนี้ผมอายุ 18 เห็น พี่ ขับ รุ่น 96 สี ทอง แต่ง แล้ว มันโดนตั้งกะตอนนนั้นเลยละครับผม

ตอนนี้ อายุ 18 ก็เลย จับ สี เทา ปี 99 มาขับ ครับ แต่งแล้ว มันมี สวยงามมากครับผม

แถม หญิง ติด ตึม มากมาย หรือว่า ผมเรียน หอการค้าหว่า -*-

10. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    หล่อ และ เท่ห์ จิงๆเลยคับ EK เนี้ย อิอิ

11. ขอโทษนะครับ พอดีผมก็เป็นอีกคนที่เผลอไปลงเสน่ห์ของเธอ(รถนะครับ) พึ่งถอยมือสองมาครับคันแรกของชีวิตเก็บเงินเอง ได้เป็น ปี ๙๖ สีทอง แต่รถจดทะเบียนปี ๙๙ เดิมๆเลยครับอยากแต่งเอง ขับมาได้ประมาณ ๕-๖ เดือนแล้วซ่อมนิดหน่อย ตอนแรกมีอยู่สองรุ่นในใจ ๑.มิตซูท้ายเบนซ์ กับ คันนี้แหละครับ กุ้มใจอยู่เป็นเดือนกลัวเลือกผิดคันแรกด้วย ตัดสินใจขอลองขับดูทั้งสองรุ่น ง่ายเลยครับรุ่นนี้แหละใช่เลยเหยียบมันกว่าเห็นๆ ความรู้สึกบอกต่อไม่ได้หลอกครับต้องลองขับเองถึงจะซึ้ง

12. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    พอดีงบมีเท่านี้เลยใช้ตัวนี้ก่อนเลย 2 ปีแล้ว ใช้ดีครับ ปัญหาจุกจิกไม่ค่อยมี อะหลั่ยหาง่าย ของแต่งหาได้ แต่ราคาแพงไปนิด

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ทั้ง รูปทรงการออกแบบ สวยคับ ผมชอบรุ่นนี้มานานแล้วคับ แถมของแต่งเยอะ (แต่ก้อแพง)แถมอุปกรณ์บางอย่างใน Civic Type R ยังมาสลับกันลงได้อีกคับ โฉมนี้ยังอยู่ได้อีกนานคับ ในสายตาของผมๆว่ารุ่นนี้ สวยที่สุดแล้วคับ ตั้งใจจะใช้ไปอีกนานเลยคับ

14. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    รูปทรงยังดูทันสมัยอยู่เลย เปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น(รวมถึงคู่แข่ง)
    ในปีเดียวกัน จะออกเชยๆไปแล้ว เทียบในลักษณะรถเดิมๆนะคะ
    เก่ายังไงก็รักค่ะ ไม่ขาย จะเก็บไว้ให้ลูกสาวขับ:D

15. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    :):)เห็นแล้วก็รู้สึกเลยค่ะ....ว่ามันใช่!!!

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  16. Labrys

Labrys New Member Member

19
    4
    0
    เมื่อ 10 ปี ที่แล้วพี่ผมซื้อรถคันนี้ เป็นรุ่น limited ตั้งแต่ครั้งแรกที่เห็นก็ชอบทันทีเลย แล้วก็คิดว่าซักวันนึงที่พี่ผมเปลี่ยนรถ ไอ้ EK คันนี้ ผมคงได้สืบทอดต่อแน่ๆ ตอนนี้ผมเป็นรุ่นที่สามแล้วที่รับรถมาใช้ต่อจากพี่ชาย 2 คน พี่ๆ เปลี่ยนไปใช้คันอื่นกันหมดแล้ว

เป็นเวลา 10 ปีนิดๆ ผมก็ได้ EK คันนี้มา ปัจจุบันผมก็ยังชอบมันอยู่เลย
    รถผมสภาพดีมากๆ เพราะพี่ๆดูแลกันดี ขนาดช่างยังชมเลย ที่บ้านก็เสนอให้หารถใหม่ดีกว่า เพราะรถก็เก่ามากแล้ว
    ถึงแม้ว่าจะมีรถรุ่นใหม่ๆ ออกมาเยอะแยะ ก็ยังไม่มีรุ่นไหนทำให้ผมเปลี่ยนใจได้เลย

ยิ่งได้มาเจอ EK Group ยิ่งได้เห็นว่ารถผมยังโตได้อีก หล่อได้อีกเยอะ
    สวยไม่แพ้รุ่นใหม่ๆ เลย แต่ยังรายได้น้อยอยู่ :D

จะรัก EK ต่อไป จะเก็บไว้ให้หลานใช้ต่อ :)

<?:=B?@T=:?> และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  17. เอางั้นเลยเหรอ แหม แฟนพันธ์แท้ซีวิคตัวจริง เสียงจริงครับ

<?:=B?@T=:?> และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  18. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    รูปทรงไม่เชยคับ ของแต่งก็เยอะ เทียบกับรถรุ่น10กว่าปีด้วยกัน ek ยังดูไม่เบื่อคับ คิดว่ายังอยู่ได้อีกนาน

19. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0

เนียละครับแฟนพันธุ์แท้ แต่เอะพีแจงจะไปขับอะไรอะครับรีบพูดเชียวว่าเอาไว้ให้ลูกขับ สงสัยพี่แจงจะเป็นคนนั้งแทนซะแล้ว(เพราะมีคนขับให้แล้ว).......อิอิ
    :p

20. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    มันดูยังไงก็หล่อจริงๆ

21. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตอนซื้อรถ อยากได้ honda อยากเล่น block b

ครั้นซื้อ3d มา ก็ไม่ชอบ เลยมาลงตัว ที่ ek

สวย+แรง :)

22. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ถูกทุกข้อค้าบ

23. EAK_EK

EAK_EK New Member Member

26
    7
    3
    ขอแต่งก็เยอะ หาง่าย แท้ก็มี เทียมก็มี อะไหร่ก็ถูก ดีไปหมดดดดดดดดด
    555

24. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ตอนซื้อมาไม่รู้ว่ามันเป็น EK หล๊อกครับ ตอนนั้นแค่อยากได้ซีวิควีเทคตาโตสุดๆ

25. อนาคตสดใส

อนาคตสดใส New Member Member

76
    47
    0
    มองยังไงก็สวยครับรุ่นนี้.....

26. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาชมดวามคิดเห็นครับ

27. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ขับSI มา2ปี ตอนเรียนทำไม่มีเด็กมองเลยหว่า

28. แล้วตอนนี้ขับซีวิคตาโต หรือ EK อยู่ล่ะลูกพี่

29. EK Fan

EK Fan New Member Member

6
    4
    0
    upsolutely EK

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้