พี่ๆที่ใช้ชุดภายใน VI-RS คว้านแผงประตูหน้าเพื่อติดลําโพงหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ae ek, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    ถ้าเป็นแผงประตูเดิมคงไม่คิดมาก

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  2. ae ek

46
    6
    0
  3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ไม่อยากแนะนำให้ทำครับเสียของแทนครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของกรรมสิทธ์ ยังไงมันก็เป็นของๆๆคุณจะทำอะไรกับมันก้ได้ครับ

- ขอออกความคิดเห็นนะครับให้เลือกลำโพงที่ใกล้เคียงของเดิมดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องควานไม่เสียของ เวลาเบื่ออยากเปลียนขายต่อราคาจะได้ไม่ตกมาก ขายง่ายกว่าด้วย นะ ผมว่า

ปล.เป็นคิดเห็นส่วนตัวนะครับแล้วคุณว่าจะคิดอย่างไร ทำอย่างไร

So_EK ถูกใจสิ่งนี้
  4. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ตรงส่วนนั้นมันถอดได้ครับเปลี่ยนเอาของเก่ามาเปลี่ยนใส่อะครับ

5. ae ek

46
    6
    0
  6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ผมเองไม่ได้ใช้แผงประตู Vi-RS นะครับ แต่ต่อไปนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว
    1. ถ้าคิดว่าจะใข้แผงประตูนี้ไปตลอด(ไม่ขายต่อ) ==> คว้านไปเถอะครับ
    2. ชอบการฟังเพลง เสียงดีๆ เสียงชัดๆ ==> คว้านเลยครับ
    3. ถ้าท่านถามแบบนี้ก็คือใจหนึ่งอยากได้เสียงดี อีกใจหนึ่งก็กลัวเสียของ (เข้าใจครับเป็นผมๆก็คิด) แต่ถ้าท่านเลือกที่จะใช้ขนาดลำโพงเดิมแล้ว ท่านจะรับได้หรือเปล่าถ้าหากไม่พอใจเสียงของมัน (ถ้าถามเรื่องลำโพงมาแล้วนั่นคืออยากได้เสียงดี ยอมทุ่มทุนหน่อย) เมื่อไม่พอใจท่านก็คงอยากได้ใหม่(ใหญ่กว่าเดิม) ก็ทำให้เสียทรัพย์หลายต่ออีก อันนี้ต้องชั่งใจเองครับ ==> คว้าน/ไม่คว้าน
    4. ชอบลำโฟงรุ่นไหน รักรุ่นไหน ไปร้านลองฟังดูก่อนครับ แล้วมาตัดสินใจอีกที ==> คว้าน/ไม่คว้าน

ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวครับ ไม่รู้ช่วยได้บ้างมั้ย :D :D :D

7. ae ek

46
    6
    0
    ขอบคุณสําหรับความเข้าใจครับ จริงๆตามหา gathers kevlar แบบตรงรุ่นตรง 3 รู อยู่ แต่เริ่มจะรอไม่ไหว

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผมแผงแดง EK9 คว้านเรียบร้อย

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ลำโพง Gathers Kevlar (ตัว GS-3656 นะ) มีคนขายเรื่อยๆนะครับ

ลองดูกระทู้นี้รึยัง? => http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=40464.0 เห็นมีอยู่นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าขายไปรึยัง

ส่วนเรื่องคว้าน ไม่แน่ใจว่าใส่ 3656 ต้องคว้านรึเปล่า?

ยังไงลองดูครับ

ปล.เรียน SIIT ที่ธรรมศาสตร์รึเปล่าครับ? เหมือนเคยเห็นรถเลย?

10. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ขอถามนิดนึงครับ ลำโพงที่พูดถึงกันนี่ เสียงประมาณไหนอ่ะครับ ดีกว่าลำโพงเดิมมากหรือป่าวครับ

11. GaB

1,643
    70
    0
    หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

รูปนี้เป็นอันข้างขวามือ ที่มีสกรีนว่า Gathers ครับ

จุดเด่นๆของรุ่นนี้ก็คือกรวยเป็นเคฟล่าร์ครับ เลยเรียกๆกันว่า Gathers เคฟล่าร์

เรื่องเสียง...สำหรับผมที่ไม่ได้เน้นเรื่องเครื่องเสียงอะไรมาก (และไม่ค่อยรู้เรื่องนี้มากด้วย) ถือว่าเสียงออกมาโอเคเลยครับ พอใจมาก

จริงๆแล้วเคยเห็นบางคนมีเป็นของใหม่ด้วย แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังจะพอหาได้รึเปล่าครับ? ;)

ปล.ถามนิดนึงว่ารุ่นนี้มันตรงรุ่น EK ใช่มั้ยครับ? เป็น Accessories เพิ่ม หรือเป็นลำโพงติดรถตัวนอกครับ? ใช้มาตั้งนานแต่ยังไม่รู้เรื่องเลย:eek:

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาดูข้อมูลดีๆครับ

13. ไม่เจาะ ไม่คว้าน ดีกว่าครับ เสียดาย
    เมื่อก่อนผมแผงเดิม คว้านครับ เพราะว่า หาซื้อแทนง่าย
    แต่มาตอนนี้ได้ตัว Vi-RS มา ก็เลยซื้อ ลำโพงที่มีขนาดพอดี ครับ

ลำโพงขนาด 5 " เสียงดีๆ มีก็เยอะครับ :D

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตอนได้มามีลำโพงมาด้วย

เลยใช้ลำโพงเดิมน่านแหละครับ

ขนาด 5"

15. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    ตอบแทนครับ พี่เขาเป้นอาจารณ์สอนที่ ธรรมศาสตร์ นะครับ :D
    ปล.ผมคว้านเรียบร้อยและครับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  16. GaB

1,643
    70
    0
    อูยย สวัสดีครับอาจารย์

ตอนแรกผมนึกว่าเป็นนักศึกษาเหมือนกัน:eek:

17. ae ek

46
    6
    0
    สอนอยู่ถาปัดครับ จอด SI เพราะร่มดี ว่างๆแวะมาคุยได้ ไม่ดุครับ ; )

คุณ TON_R คว้านไปแล้วเหรอครับ ใจเด็ดจริงๆครับ

18. EK1600

EK1600 New Member Member

154
    17
    0
    ของพี่เดี่ยวแกเล่นคว้านมาแล้วครับ ก็เลยต้องหาขนาดที่มันพอดีนะครับ
    ปล.รถสวยเหมือนเดิมครับ

19. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อ๋อ Vi-RS ที่ประมูลมาแพงๆ เนี่ยเพราะเค้าต้องคว้าน

รูลำโพงด้วยใช่มั้ยครับ

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  20. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เท่าไหรว่ะ

21. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    นั่นดิ เท่าไหร่อะ อยากรู้จัง

So_EK และ beer_beer ถูกใจสิ่งนี้

22. พูดให้ขำ กรั่ก ๆ ๆ ๆ คว้านมาแบบนี้ก็ไม่ตรงรุ่นอ่ะดิ

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  23. ต้องซาร่า

ต้องซาร่า New Member Member

7
    5
    0
    แผงประตู vi-rs เนี่ยถึงกับต้องประมูลเลยหรือครับ มันหายากขนาดนั้นเลยเหรอครับ เห็นมีมาเรื่อยๆนะครับ ของแพงหน้าก็แดง หน้าก็แดง

24. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ขอทราบราคาด้วยคนครับเผื่อมีตังซื้อจะได้ไม่โดนฟัน เสียวอ่ะ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้