มีใครใช้ H22 + Gas บ้างครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย 10krpm, 26 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    คลับนี้น่าจะวาง H22 หลายคัน อยากถามเป็นข้อมูลอะครับ ว่าติดแบบไหน ยังไงบ้าง อืดมากหรือเล่าครับ ไม่ได้กะซิ่งหรือว่าลากรอบอะไรมากมาย จูน peak ยากง่ายอย่างไร เคยได้ยินว่าเค้าจูน peak gas กันไม่เกิน 5000 รอบ แล้วเครื่อง vtec รอบจัดมันต้องทำไงเป็นพิเ๋ศษมั้ยครับ ผมกำลังเล็งๆ vari + lamda อ้อ ของผมใช้ B18 ฝาแดงครับ ช่วยแนะนำด้วย :)

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    มีครับ รอให้เจ้าของรถเค้ามาตอบเองดีก่า อยากเหนก้มาวันที่มีทติ้งกานสิครับ
    รถติดแก๊สกานเตม

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ผม H22 ติดแบบ vari คับ มันก็จะอืดๆกว่าน้ำมันนิดหน่อย แต่ก็พอสนุกได้คับ เห็นว่าสงสัยเลยถ่ายเป็นคลิปที่วัดรอบมาให้ดูตอนวิ่งแก๊สนะคับ (น้ำมันหมดคับเลยไม่ได้ถ่ายให้ดูเปรียบเทียบ:D ) ตามความรู้สึกผมว่ารอบมันจะขึ้นช้ากว่าน้ำมันหน่อย ถ้าจูนมันก็น่าจะดีขึ้น แต่ขี้เกียจอ่ะคับ คือผมเอาแค่มันประหยัดกว่าเติมน้ำมันเป็นพอ :D
    ถ้าจะติด vari + lamda ผมว่ามันไม่น่าติดด้วยกันได้นะ จริงๆก็ไม่จำเป็นต้องใช้ร่วมกันด้วยอ่ะ
    เลือกอันเดียวก็พอคับ มีพี่ในคลับติด lamda มาวิ่งปรู๊ดดเลย ลองไปเปิดกระทู้ที่เกี่ยวกับ rover ติดแก๊สดูสิคับ ไม่ก็เว็บนี้เลยครับ www.gasthai.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2006
  4. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ผมตั้งจูน peak ไว้ช่วงประมาณ 3500-4000 อ่ะครับ

เพราะจริง ๆ วิ่งตีนหนักๆ ก็ประมาณ จูนอยู่ ที่ 4000 หน่อย ๆ เองนะครับ

ผมไม่รุ้เรื่องเครื่อง H22 อ่ะครับ ว่า โบ มันจะมาเมื่อไหร่

ต้องลอง ๆ ถามสามชิคคนอื่น ๆ ดู อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้