จะรู้ได้ยังงัยว่า คอยล์จุดระเบิดเสีย ตอนนี้ไฟไม่จ่ายไปที่หัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย pop-bpk, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    อยากทราบวิธีการเช็คคอยล์จุดระเบิดครับ เรื่องมีอยู่ว่าเครื่องดับไปเฉยๆ แล้วก้อสตาร์ทไม่ติดอีกเลย มีไฟจ่ายไปที่ชุดจานจ่ายแต่ไม่จ่ายออกไปที่หัวเทียนคับ:cry:

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    พี่ๆเวลาสตาร์ทเป็นไง..

เครื่องมันหมุนไหมอ่ะ.ที่ว่าไฟมาที่จานแต่ไม่ไปที่สายหัวเทียนเพราะ
    ว่าแกนข้างในมันไม่หมุนอ่ะตัวโรเตอร์ข้างในมันไม่หมุนไปจ่ายไฟ
    ให้กับสายแต่ละเส้นครับ.ส่งสัยงานเข้าพี่ลองดูสายพานก่อนว่ามัน
    เป็นไงเปิดฝาครอบสายพานดูก่อน.(ขาดไหม)...ถ้าไม่ค่อยดีหน่อย
    ถ้าแบบนั้นตัวภายในเขาเรียกอะไรจำม่ะได้ภายในจานจ่ายเสีย.
    เดี๋ยวผมไปอ่านในหนังสือแล้วจะมาบอกถ้าทันนะครับถ้ามีใครบอก
    ก่อนก็ได้ครับ..ผมนึกชื่อมันม่ะออก:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2008
  3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ถ้าใช้แก๊สก็ลองสตาร์ททั้งแก๊สทั้งน้ำมันครับ ไม่ติดก็น่าจะคอนเฟิม
    เคยเป็นมาแล้ว แต่ก็อย่าลืมที่พี่วัฒน์บอกครับเช็กก่อนว่าสายพานขาดหรือหลุดอะป่าว
    เป็นได้ทั้ง สองกรณี แต่ถ้าวิ่งน้ำมันแล้วสตาร์ทไม่ติดก็อาจจะปั้มติกด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้