++ ถามเรื่อง Remote ล็อครถของ EK อีกรอบครับ ++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย GaB, 23 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากทราบรีโมทของญี่ปุ่น ตรงรุ่น EK แท้ๆ มันมีกี่รุ่นกี่แบบครับ

เท่าที่เข้าใจตอนนี้คือมีแบบอินฟาเรด ยิงเซนเซอร์ ที่ตัวรับเซนเซอร์อยู่บนกระจกมองหลัง กับ Honda Access ที่เป็นแบบคลื่นวิทยุ (ไม่ต้องยิง)

สรุปคือมีแค่ 2 แบบนี้ใช่มั้ยครับ?

ถ้าใช่ ราคาต่อชุดตกชุดนึงประมาณกี่บาทครับ หรือใครมีรุ่นไหนก็โพสทิ้งไว้เลยนะครับ กำลังหาๆอยู่ครับ

ลืมถามอีกข้อนึง ถ้าใช้กับตัว Coupe จะใช้ได้เหมือนกันมั้ยครับ? (เอาของ 4 ประตูมาใช้กับ 2 ประตู)

ขอบคุณครับ

:)

2. GaB

1,643
    70
    0
    ขอดันหน่อยนะครับ

อยากรู้จริงๆครับ:cry:

3. GaB

1,643
    70
    0
    ขอดันอีกทีครับ

อยากรู้มากๆครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ตอบแบบพอรู้ละกันครับ ถ้าเป็นของ Honda เลยนะ
    เรื่องแบบรีโมทก่อนครับ เท่าที่พอจะผ่านหู-ผ่านตามาครับ
    1. แบบอินฟาเรด
    1.1 ที่ตัวรับเซนเซอร์อยู่บนกระจกมองหลัง
    1.2 ที่ตัวรับเซนเซอร์อยู่ที่มือเปิดประตู <== อันนี้ไม่แน่ใจว่าจำผิดว่าเป็นของ EK หรือเปล่านะ
    2. แบบคลื่นวิทยุ
    2.1 แบบที่ฝังมากับวิทยุรถยนต์เลย
    2.2 แบบใช้กล่องแยก

ก็ประมาณนี้ครับ ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยครับ :)

5. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณครับ

แล้วพอทราบราคาของแต่ละรุ่นหรือพอมีรูปบ้างมั้ยครับ? :eek:

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อันที่ผมบอกมาด้านบนนั้น ถ้าออกมาแบบตรงรุ่น Honda ตั้งแต่โรงงานเลยมันจะหาได้หรือครับตอนนี้ ที่เป็นมีขายอยู่ในห้องซื้อ-ขายก็เป็นของศูนย์ไทยนะ ถ้าจำไม่ผิดก็เป็นของ Code Alarm ครับ

7. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เอาเท่าที่รู้นะครับ

-ถ้าเป็นกันขโมย code alarm ใส่ได้ทั้ง 4 ประตูและ 2 ประตู ในหน้าซื้อขายมีขายอยู่นะ

-ส่วนถ้าเป็น keyless เท่าที่เคยเห็นจะมี 2 แบบ

แบบในรูปจะใช้กล่องเป็นตัวรับสัญญาณ ราคาที่เคยซื้อมา 3 พันนิดๆๆของใหม่นะ

ส่วนแบบที่เป็นตัวรับสัญญาณที่กระจกมองหลังไม่มีรูปครับ

แต่ confirm ว่าถ้าจะหา keyless มาใส่ 4 ประตูก็ต้องหาของ 4 ประตู และถ้าจะใส่่คูเป้ก็ต้องหาของคูเปู้ ครับ

8. GaB

1,643
    70
    0
    จริงๆแล้วผมหมายถึงของรถที่ญี่ปุ่นน่ะครับ แหะๆ ต้องขอโทษด้วยที่เขียนไม่เคลียร์ครับ:eek:

ขอบคุณมากครับคุณท้อป

สงสัยได้โทรไปหาอีกรอบ อิอิ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้